ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ  (อ่าน 818 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ช่วยทีครับ
« เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 09:23:07 »
ช่วยแนะนำทีการเดินทางไปวัดบางพระ โดยถูกๆด้วยครับ ผมอยู่ตากสิน27 (นั่งโดยสารไปอะครับช่วยแนะนำทีครับ)   23;
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ pittaya2517

• จตุตถะ
ตอบ: ช่วยทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มี.ค. 2555, 03:58:28 »
เอาแบบง่ายๆ ไม่สับสนนะ ครับ นั่งรถมาลงหน้า เซ็นทัลปิ่นเกล้า มองหารถตู้ไป นครชัยศรี (35บาท) ลงสุดสายเลย ท่ารถตู้ แล้วเดินมารอรถเมสาย  นครปฐม-บางพระ (ขึ้นฝั่งที่ลงรถตู้คับ) นั่งรถเมไป สุดสายที่ วัดบางพระ      ขากลับก็ นั่งจากหน้าวัดไปลง ท่ารถตู้ (บอกกระเป๋ารถ ว่าท่ารถตู้) ขากลับ ควรออกจากวัดไม่เกิน 17.30น คับ รถเที่ยวสุดท้าย  ขอให้เดินทางถึงจุดหมายอย่างที่ตั้งใจครับ