ผู้เขียน หัวข้อ: ฟันธงทีพระร่วงรางปืนทีครับ.....อัพใหม่ชัดกว่าเดิม ^^  (อ่าน 2036 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ด้า้นหน้า

ด้านหลังครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ถ้าเจ้าของกระทู้หมายถึงพระร่วงรางปืน ที่นิยมเล่นหา ในวงการพระเครื่อง ผมว่า พระองค์นี้ยังไม่ใช่ครับ  (ทั้งเนื้อ พิมพ์ เเละความเก่า)
ขอบคุณที่ให้ร่วมเเสดงความคิดเห็น ผิดถูกขออภัยด้วยนะครับ  :054: 
เป็นกำลังใจให้ครับผม :016:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
_ครับ ๆ ขอบคุณครับ

ของจริงมีสนิมแดงเกาะครับ
ถ่ายออกมาโดน แฟลช ทำให้ผิวเงาไปเลย

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
พระร่วงรางปืน และลายผ้า เป็นพระศิลปลพบุรี อายุอานามสร้างรุ่นราวคราวเดียวกันเมื่อครั้งขอม
เรืองอำนาจ วันเดือนปีใดไม่ปรากฏการสร้าง สร้างไว้ที่ลพบุรีและที่สุโขทัย เป็นอันดับแรกเพราะการพบครั้งนั้นพบที่ลพบุรี
และที่สุโขทัย (สมัยก่อนราคาค่างวดยังแพงอยู่ เอาสมเด็จไปแลกไม่ได้ แต่ปัจจุบันนี้ พระร่วง 5 องค์ยังแลกพระสมเด็จไม่ได้) ราคาเช่าในปัจจุบัน หลักล้านสวย
ถ้าไม่สวยหลักแสน ของปลอมมีมากกว่าของแท้ ทำได้เฉียบขาดครับผม    :054:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ความเห็นผม ว่ายังไม่โดนครับดูหนาไปนะครับดูเป็นเงาๆเลื่อมๆลองถ่ายมาแบบไม่ใช้แฟตและถ่ายด้านข้างใหม่ได้ไหมครับ