ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องยันต์ครับ  (อ่าน 2086 ครั้ง)

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ถามเรื่องยันต์ครับ
« เมื่อ: 28 พ.ย. 2550, 07:35:14 »
อยากรู้ว่ายันต์ครูวัดบางพระมียันต์อะไรบ้างครับ
มีคุณทางไหนบ้างครับ :092: :092:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ถามเรื่องยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 2550, 09:39:50 »
9ยอด งบน้ำอ้อย 8ทิศ

9ยอด แคล้วคลาดด้านคงกะพัน
งบน้ำอ้อย แคล้วคลาดคงกะพัน
8ทิศ ดีทุกด้านครับ คงกะพันเสียมากกว่า แม้นศัตรูมา หมื่นคนก็เข้าถึงตัวเราเพียง 10 ทิศ เอาเข้าจริงๆ แตะตัวเราได้เพียง 8 ทิศเท่านั้น

9ยอดเปรียบดั่ง หน้าผากเสือ
งบน้ำอ้อย เปรียบดั่ง ตาเสือ
8ทิศ เปรียบดั่ง จมูกเสือ

ออฟไลน์ makelove

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ย. 2550, 10:25:54 »
อาจารย์หนวด ลาดพร้าว71 เป็นไรกับอาจารย์หนูปทุม เห็นหน้าคล้ายๆๆกัน

ออฟไลน์ cvet04

• ตติยะ
  • ทำจิตใจให้บริสุทธิ์ก่อนมาวัดด้วยนะจ๊ะ
    • MSN Messenger - aom_cc35@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ย. 2550, 01:01:04 »
 งบน้ำอ้อย สาริกา ดีด้าน ค้าขายครับ จัดเป็นยันต์ครูด้วยล่ะเด้อ  ไปขอพระอาจารย์โลดดดด :-*
ออมเอง

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2550, 01:25:35 »
ยันต์เก้ายอด เปรียบเป็นยันต์ครู ต้องสักก่อนอันดับแรก พุทธคุณครอบจักวาล

สาริกาคู่ พุทธคุณเมตตามหานิยม

แปดทิศ พุทธคุณ คุ้มครองอันตราย แค้ลวคลาด ลฯล

แม่ทัพ พุทธคุณ มหาอำนาจ คงกระพัน (แต่ไม่ใด้สักให้ทุกคน)

และอีกหลายฯยันต์ แต่เชื่อใด้ว่า หากมีศีลแล้ว ดีเหมือนกันหมดครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9