ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม สถานการณ์น้ำ ที่วัดบางพระหน่อยครับ  (อ่าน 1303 ครั้ง)

ออฟไลน์ putzaja11

• จตุตถะ
    • อีเมล
พอดีว่า พรุ้งนี้ 12/10/55 จะไปหาพระอาจารย์ นัน ครับ  ที่วัดน้ำท่วมไหมครับ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด[/font]

ออฟไลน์ Tianchai

• ฉัฏฐะ
  • *
พอดีว่า พรุ้งนี้ 12/10/55 จะไปหาพระอาจารย์ นัน ครับ  ที่วัดน้ำท่วมไหมครับ

บรรยากาศดีมากครับ น้ำไม่ท่วมครับ แต่ต้องไปแต่เช้าๆนะครับ ( คนที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นมากันเยอะครับ )

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ถ้าใจรัก ใจศรัทธา น้ำท่วมแค่นิดหน่อย ท่วมแค่ไหน ก็ไม่ต้องกลัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2555, 12:59:25 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ศรัทธาสูงสุด หยุดอุปสรรคได้ครับ
 ตอนน้ำท่วมปีก่อนลุยน้ำมาสักกันเยอะครับ
30; 30; 30; 30; 30;

ออฟไลน์ Tianchai

• ฉัฏฐะ
  • *
พอดีว่า พรุ้งนี้ 12/10/55 จะไปหาพระอาจารย์ นัน ครับ  ที่วัดน้ำท่วมไหมครับ

ความเคารพและศรัทธา :054: คงไม่มีอะไรมาเป็นอุปสรรคที่จะหยุดเราได้หรอกครับ ขึ้นอยู่กับใจเราอยากจะมาเป็นศิษย์วัดบางพระมากน้อยแค่ไหน ตอนที่ผมไปวัดขนาดที่ว่าบริเวณลานวัดน้ำท่วมขังและฝนตกหนักพระอาจารย์ท่านยังเมตตาสักยันต์ให้กับทุกๆคนที่ไปเลยครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2555, 10:35:09 โดย Tianchai »