ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปลงสาริกา และนะหน้าทองค่ะที่วัดบางพระขอรายละเอียดค่ะ  (อ่าน 2718 ครั้ง)

ออฟไลน์ singoy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีอยากจะไปลงนะหน้าทอง หรือสาริกาลิ้นทองค่ะที่วัดบางพระ
ไม่ทราบว่าต้องทำอย่าไรค่ะ เตรียมอะไรไปบ้าง ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
รบกวนเพื่อนขอรายละเอียดหน่อยค่ะ
ขอบพระคุณค่ะ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ไม่ต้องมีอะไรไปหรอกครับที่วัดมีจัดให้หมดครับ พานครูมี ดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ และแผ่นทองทอง เบ็ดเสร็จ ไม่น่าเกิน 120 บาทนะครับ ส่วนจะให้หลวงพี่ท่านเมตตาลงให้ หลวงพี่รูปไหนก็แล้วแต่เรานะครับ หลวงพี่ต้อย หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ญา และหลวงพี่ท่านอื่นๆก็ได้หมดครับ ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล

ไม่ต้องมีอะไรไปหรอกครับที่วัดมีจัดให้หมดครับ พานครูมี ดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ และแผ่นทองทอง เบ็ดเสร็จ ไม่น่าเกิน 120 บาทนะครับ ส่วนจะให้หลวงพี่ท่านเมตตาลงให้ หลวงพี่รูปไหนก็แล้วแต่เรานะครับ หลวงพี่ต้อย หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ญา และหลวงพี่ท่านอื่นๆก็ได้หมดครับ ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับ

ตามนั้นครับ และก็เตรียมตัวและเตรียมใจให้พร้อมด้วยครับ สำคัญสุด
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"