ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์"ตรีนิสิงเห"  (อ่าน 15639 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ยันต์"ตรีนิสิงเห"
« เมื่อ: 22 พ.ย. 2549, 09:07:34 »
ครับ..ก็ตามหัวข้อเลยครับ ยันต์"ตรีนิสิงเห"ครับ คือที่ตั้งไม่ใช่อะไรหรอกครับจะถามว่า ยันต์"ตรีนิสิงเห" นั้นผมได้ยินมาว่ามีพุทธคุณ คงกระพัน"ชาตรี" คือชาตรี นั้นก็คือโดนของหนักๆแล้วไม่ระคาย เช่น โดนรถชนเหมือนกับโดนผลัก อะไรประมาณนั้นน่ะครับ เข้าเรื่องเลยละกันครับ ยันต์"ตรีนิสิงเห" เนี่ย มีทั้ง เมตตามหานิยม คงกระพัน*ชาตรี*
ไล่เสนียดจัญไร ไล่โรคภัยไข้เจ็บ ฯลฯ จึงอยากเรียนถามว่า ถ้านำ ยันต์"ตรีนิสิงเห" มาเขียนลงบนแผ่นตะกั่ว สี่เหลี่ยมๆ แล้วนำมาม้วนทำเป็นตะกรุด แล้วจะนำมาคาดเอว ห้อยเอว ได้หรือเปล่าครับ แล้วอีกอย่างนึง มียันต์อะไรบ้างที่มีพุทธคุณชาตรีอยู่ภายใน อ้อ... ขอแถมอีกนิสนึงครับว่า ยันต์"ตรีนิสิงเหใหญ่" นั้นมีพุทธคุณเหมือนกันกับ ยันต์"ตรีนิสิงเห" ธรรมดาทั่วๆไปหรือเปล่าครับ หรือว่า ยันต์"ตรีนิสิงเหใหญ่" มีพุทธมากกว่า และสุดท้าย ท้ายสุด ยันต์"ตรีนิสิงเหใหญ่"ถ้าลงจารแผ่นตะกั่วแล้วม้วนทำเป็นตะกรุด จะนำมาคาดเอว ห้อยเอวได้หรือเปล่า
ขอความกรุณาด้วยเน้อครับ

ขอบคุณครับ :002: :002: :002:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2549, 09:20:56 โดย Oattomatic »

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ตอบ: ยันต์"ตรีนิสิงเห"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ย. 2549, 09:25:02 »
ประมาณนี้นะครับ ตรีนิสิงเหใหญ่  :058:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ผู้น้อยขออาศัย

• ทุติยะ
  • **
  • เสืออยู่ที่ไหนก็คือเสือ
    • MSN Messenger - konickky@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่มี
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่มี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ย. 2549, 08:00:49 »
คือว่า เท่าทีผมได้ยินมาเค้าว่า โดนไม้ เหล็ก ฟาดเหมือนโดน นุ่น ตีอ่าคับ  :095:
ผู้น้อยขอแค่อาศัยไม่เรื่องมาก� ทุกคนในนี้ถือว่าเปนผู้ที่มีความดีในตัว

ข้าพเจ้าจึงได้โปรดขอความรู้ของท่าน และแบ่งปันในความรู้ของกระผม

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ย. 2549, 08:57:49 »
หุ ๆ อย่างนี้ก็เป็นการอุดจุดอ่อนของมหาอุดด้วยสิคับ
อย่างนี้น่าสนคับแล้วที่บางพระมีสักไหมคับ

sjakrawoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พ.ย. 2549, 01:27:02 »
ผมว่าครอบจักรวาลครับ