ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม7ยอดของหลวงพี่แป้วย์แป้ว  (อ่าน 2214 ครั้ง)

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
วันนี้ผมไปสักกับหลวงพี่แป้วมาครับ ท่านให้7ยอด ผมอยากทราบว่ายันต์7ยอดมีพุทธคุณทางด้านไหน

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ถาม7ยอดของหลวงพี่แป้วย์แป้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2550, 08:43:27 »
เพิ่มเติมครัย
1.เมื่อสักยันต์7ยอดของหลวงพี่แป้วยันต์ต่อไปคือยันต์อะไรครับ
2.ยันต์7ยอดถือเป็นยันต์ครูป่าวครับ..และจำเป็นต้องสักเก้ายอดป่าวครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ถาม7ยอดของหลวงพี่แป้วย์แป้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2550, 08:21:08 »
ตอบ 1. นอกจาก 7 ยอด หลวงพี่ก็ชอบสักสาลิกา นะเมตตานะครับ  ;D

2. ยันต์ครูแต่ละสำนักหรือวัด จะไม่เหมือนกันแล้วแต่บางที่จะตั้งให้เป็นยันต์ครู ส่วนบางพระก็ 9ยอด 8ทิศ งบน้ำอ้อย คร้าบผม  :-*

Tip : ของบางพระถ้าคนสักแบบสมบูรณ์มองไกลๆ จะเป็นหน้าเสือ เช่น 9ยอดคือหน้าผากเสือ 8ทิศคือจมูกเสือ งบน้ำอ้อยคือตาเสือ ส่วนปากบางทีก็ใช้ หนุมาน บางทีก็จะเป็น มหาทมึน ครับ

:-*

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ม.ค. 2551, 02:27:23 »
เพิ่มเติมครัย
1.เมื่อสักยันต์7ยอดของหลวงพี่แป้วยันต์ต่อไปคือยันต์อะไรครับ
2.ยันต์7ยอดถือเป็นยันต์ครูป่าวครับ..และจำเป็นต้องสักเก้ายอดป่าวครับ

ยันต์ต่อไปนั้นยากที่จะรับรู้ เพราะเดาใจหลวงพี่ยาก

อิ อิ หลังผมก็ไปมา7-8 ครั้ง จนหลังจะเต็ม ยังม่ะได้รูป การคาดเดานั้น ยากครับ ของบอก ถ้าคิดจะเดาใจหลังพี่แป้ว ขอบอกว่าอย่าคิดครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ เทพราชา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ม.ค. 2551, 10:08:00 »
ยันต์7ยอดของหลวงพี่แป๊ว ส่วนมากที่เพื่อนเล่าให้ฟัง เป็นทั้งมหาอุตและโชคลาค เมตาหลวงพี่แรงมากครับ
ถ้าไม่ผิดนะครับคราวหน้า คงเป็น9ยอด นะครับ