ผู้เขียน หัวข้อ: ลงนะหน้าทองมีขั้นตอนปฏิบัติอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 3074 ครั้ง)

ออฟไลน์ donald

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมอยากจะไปลงนะหน้าทองที่วัดบางพระมีขั้นตอนปฏิบัติอย่างไรบ้างครับ
คือต้องทำอะไรอย่างไร ติดต่อกับใคร อยากทราบขั้นตอนทั้งหมดครับ เพื่อจะได้ปฏิบัติตนได้ถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ผมอยากจะไปลงนะหน้าทองที่วัดบางพระมีขั้นตอนปฏิบัติอย่างไรบ้างครับ
คือต้องทำอะไรอย่างไร ติดต่อกับใคร อยากทราบขั้นตอนทั้งหมดครับ เพื่อจะได้ปฏิบัติตนได้ถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ
เตรียมตัว+ใจ+เงินคร้าบบ
   กุฎิหลวงพี่ติ่ง
ขุดใหญ่ 100  ชุดเล็ก70
กุฎิใหญ่ หลวงพ่อสำอางค์ only 20
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 2552, 12:38:20 โดย nic.du »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ไปถึงวัดกราบหลวงปู่เปิ่นเสียหน่อย ไปที่กุติใหญ่ กุติที่เก็บสังขารของท่าน
ถ้าหาไม่เจอหรือไปไม่ถูกถามคนในวัดได้ครับ
ไปถึงก็ทำบุญปัจจัย แล้วเอาพานเข้าไปกราบหลวงพ่อสำอางค์ท่านจะทำพิธีลงให้ครับ
เข้าไปกุติใหญ่ริมน้ำนั่นแหละครับ

หรือถ้าอยากลงเยอะๆ ก็แนะนำว่าไปลงกับหลวงพี่ติ่ง กุติท่านอยู่ห่างจากกุติใหญ่พอสมควร
หาไม่เจอถามคนในวัดได้แน่นอนครับ ไปถึงจะเห็นว่ามีเป็นซุ้มขายดอกไม้ธูปเทียนอยู่
ให้เข้าไปสอบถามได้เลยครับ
ได้คำตอบกระจ่างชัดเจนที่สุดอย่างแน่นอน
การลงนะหน้าทอง มีสองแบบ ชุดใหญ่กับเล็ก
ต่างกันที่ราคาทำบุญ และจำนวนทองที่ลงครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ donald

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับทุกท่าน  วันนี้ผมไปลงนะหน้าทองกับหลวงพี่ติ่งมาแล้วครับ ชุดใหญ่ แบบว่าเมื่อเช้ามีคุณ N!c เข้ามาตอบก่อน ผมเลยได้ข้อมูลแค่นั้น แต่เป็นประโยชน์มากครับ
แต่ที่คุณ gottkung บอกมานั้น ผมแทบจะทำตามนั้นเลยครับ คือถามที่ขายดอกไม้ ไปถึงก็ยังงง ๆ แบบว่าไม่เคยไปลงนะหน้าทอง ก็อาศัยถามคนที่วัดเอาครับ
เสร็จจากวัดบางพระ ก็ไปต่อที่วัดสามง่ามครับ วันก่อนนั้นโทรไปที่วัดเค้าบอกว่าหลวงปู่แย้มไม่อยู่เสาร์อาทิตย์ ปรากฏว่าโชคดีครับ ไปถึงหลวงปู่ยังไม่ออกไปข้างนอก
เลยได้เช่ากุมารหลวงปู่แย้มมา แต่อยากได้ตะกรุดสามห่วง โทรไปเค้าบอกว่ายังเหลือ พอไปถึงวัด หมดไปแล้วครับ
 :054: ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ   :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับ ตะกรุดสามห่วงทางวัดสร้างเรือ่ยๆครับ
เอาใจช่วยนะครับผม  :005: