ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปสักยันต์ที่วัดบางพระครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 5312 ครั้ง)

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
อยากรบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
ว่าจะต้องเตรียมตัวยังไงครับ
แล้วสถานที่สักยันต์อยู่ตรงไหนครับ
ถ้ามีหลายที่ ไปที่ตรงไหนดีครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ตามนี้ครับ

จุดที่ผมทำเครื่องหมายไว้(สีแดง) คือ กุฏิหลวงพี่ต้อย
จุดที่ผมทำเครื่องหมายไว้(สีนำ้เงิน) คือ กุฏิพระมหาสมชาย

ข้อมูลจาก http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7854.0.html

บุหรี่ ดอกไม้ ธูปเทียนหาได้จากหน้ากุฏิครับ แล้วใส่เงิตค่าครูอีก 25 บาทครับ ส่วนกุฏิไหน ผมว่าดีทุกกุฏิครับ แต่กุฏิพระมหาสมชาย ค่าครูจะตามรูปที่สัก และเลือกลายได้ครับ ส่วนกุฏิอื่นเลือกลายยันต์ไม่ได้ครับผม  :002:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตามนี้ครับ

จุดที่ผมทำเครื่องหมายไว้(สีแดง) คือ กุฏิหลวงพี่ต้อย
จุดที่ผมทำเครื่องหมายไว้(สีนำ้เงิน) คือ กุฏิพระมหาสมชาย

ข้อมูลจาก http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7854.0.html

บุหรี่ ดอกไม้ ธูปเทียนหาได้จากหน้ากุฏิครับ แล้วใส่เงิตค่าครูอีก 25 บาทครับ ส่วนกุฏิไหน ผมว่าดีทุกกุฏิครับ แต่กุฏิพระมหาสมชาย ค่าครูจะตามรูปที่สัก และเลือกลายได้ครับ ส่วนกุฏิอื่นเลือกลายยันต์ไม่ได้ครับผม  :002:

กระจ่างสุดๆเลยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ตติยะ
ขอบพระคุณมากครับ ขอบารมีขององค์หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองยิ่งๆขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ตามนั้นคับ
ดีทุกท่านคับ

• ตติยะ
วันนี้ได้เดินทางไปที่วัดบางพระ
พระอาจารย์แป๊วได้ลงยันต์๙ยอดครับ ผมเอารูปมาฝากครับ ลองลงดูนะครับ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
กระจางเลย เยี่ยมมากๆๆ ของอนุญาติ ก๊อบปี้ รูปหน่อยนะท่าน เอาไว้สร้างประโยชน์ในวันข้างหน้า ขอบคุณมากครับ ท่านPig_Never_Die

:053:  :114:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ คุณมีของดีติดตัวแล้ว อย่าลืมข้อห้ามนะครับ รักษาไว้ให้ดีที่สุดครับ