ผู้เขียน หัวข้อ: วันดีๆเจอผู้การเสือที่กุฎิหลวงพี่หมีครับ  (อ่าน 1761 ครั้ง)

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวันที่ 5/7/2552 พาครอบครัว,และเพื่อนๆ มาทำบุญ ถวายเทียนพรรษา,ผ้าอาบนำฝน,หนังสือสวดมนต์
ที่วัดบางพระที่กุฎิใหญ่ และก็ถวายหลวงพี่หมี ช่วงหว่างรอสัก ได้เจอท่านผู้การเสือและท่านต้นน้ำครับ ก็ได้สนทนากับท่าน
หลายเรื่องครับ แต่ที่ประทับใจท่านบอกว่า Web บางพระ หัวข้อผู้การเสือมีคนเข้ามาดู เกิน 2,000.000 ครั้งแล้วครับ
และหลังท่านเกษียณ อายุราชการท่านจะมาเมตตาสักยันต์ให้ลูกศิษย์ที่วัดบางพระ
อยากให้ถึงวันนั้นไวๆจังครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
 :016:ยินดีด้วยครับ ที่ได้สนทนากับท่าน ท่านเป็นผู้ใหญ่ที่มีเมตตามากๆครับ :015:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ดีใจด้วยน้ะครบที่ท่านเจอ หลายคนเลย
สักวันผมจะไปบ้างน้ะครับอิอิ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เป็นที่น่ายินดีเป็นอบ่างยิ่งค่ะ ที่ได้สนทนากับท่านผู้การเสือ

:114: ท่านมีแต่สิ่งดีๆ ให้กับพี่น้องบางพระเสมอค่ะ  :114:

ท่านผู้การเสือจะเมตตาสักยันต์ให้ลูกศิษย์บางพระด้วย....อยากให้มีวันนั้นเร็ว ๆจังค่ะ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 11:16:47 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ท่านผู้การเสือมีแต่ให้ครับผม  อยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆๆนะครับ :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณสำหรับหนังสือสวดมนต์นะครับนำไปให้ หลวงลุงญาท่านแจกให้แล้วนะครับ

ส่วนอีกกองนึงก็ให้ท่าน อ.หนวด แจกลูกศิษย์ครับ ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนาครับคุณโยม งานวันที่ 12 สิงหาคม 2552 นะครับ ท่านบอกกล่าวมาครับ .

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ครับเมื่อถึงเวลานั้นเราชาวเวปวัดบางพระคงมีความสุขไม่น้อยเลยครับเพราะว่าเราชาวเวปฯจะมีผู้สือทอดการสักยันต์ของวัดบางพระของพวกเราอีกหนึ่งท่าน ขอพระคุณครับ...... :114: :114: :114:.......

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
ข้อมูลข้างต้นคลาดเคลื่อน ที่ถูกต้องคือ

1. "ผู้การเสือ" ติดอันดับ 1 ของ google (2 ล้าน 8 แสน search)

2. เวป วัดบางพระ อยู่ในอันดับ 1 (top list) ที่จะค้นหา "ผู้การเสือ"

3. เวป วัดบางพระ เฉพาะ"ผู้การเสือ" ภาค 1-13 มีผู้เยี่ยมชมเกินกว่า 8 พัน ท่านแล้ว
    คาดว่า อีก 5 ภาค(ภาค 18 เป็นภาคสุดท้าย) ก็จะทะลุ 1 หมื่น แน่นอน

***เป็นเพราะบารมีของ ลพ.เปิ่น ผมและศิษย์ทานุศิษย์ จะขอสนองคุณท่านโดย
      การตั้งมั่นอยูในธรรม ตลอดไป 

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ปฐมศักดิ์ จะรอให้ลุงหนื่งสักให้ด้วยคนนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์ล่วงหน้าเลยนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล