ผู้เขียน หัวข้อ: อาการผีอำ  (อ่าน 1728 ครั้ง)

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อาการผีอำ
« เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 07:24:25 »
เมื่อคืนเป็นวันพระก็สวดมนต์ปกติก่อนเข้านอน
ตกดึกมีอาการอะไรมาเหยีอบและดิ้นไม่ได้ในฝันก็ลืมตาดู
ปรากฎว่าเป็นยักษ์ ผมก็ภาวนาว่า.พุทโธ.พุทโธ.พุทโธ.
อาการก็ไม่หาย สุดท้ายก็เลยภาวนา.สัมมาอะระหัง.สัมมาอะระหัง.สัมมาอะระหัง
อาการผีอำก็หายไป
อยากถามผู้รู้ช่วยบอกทีครับ.ว่าเกิดจากอะไร ปกติสวดมนต์ผมก็จะมีสวดคาถา
อาฏานาฏิยะปะริตตัง(ภาณยักษ์) ประจำ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: อาการผีอำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 08:15:29 »
ผมก็เคยเป็นครับ อาการแบบนี้

ตอนนั้นผมนอนที่ศูนย์ที่ผมเข้าเวร นอนไปเรื่อยๆ เหมือนมีใครมากดทับที่อกผม รู้สึกหายใจไม่ออก

ผมเลยท่องคาถา นะโม3 จบ จากนั้นรู้สึกสบายตัวขึ้น ขยับร่างกายได้ ผมเลยไปถามน้องๆ ที่ศูนย์เขาก็บอกว่า

น่าจะเป็นวิญญาณเด็กที่ตกนําตาย เพราะได้นำร่างมาที่ศูนย์ ได้1คืนแล้ว เพราะไม่มีญาติ มารับ

ปัจจุบันเด็กคนนั้น ได้ทำพีธีกรรมทางศาสนา เป็นที่เรีบยร้อยแล้วครับ  :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 03:06:48 »
ยังไม่เคยเจอค่ะ.. ส่วนเรื่องวิญญาณเด็กนี่ จากที่เคยได้ฟังได้ยินมา.. ยังไม่เคยอยากจะคิดบูชา พับผ่าสิ! กลัวว่าเขาจะซนตึงตัง.. เลยไม่รู้ว่า.. ถ้าเราเอ็ดไปเขาจะเชื่อป่าวค่ะ..

ยังดีนะคะแค่ผีอำ.. เด่วๆ ก็หาย... บางคนใช้ผีตามมาหลอนเป็นเรื่องเป็นราวเลย... เอ่อฟังแล้วก็หยองๆ นะคะ... เอาใจช่วย! ทำงานใกล้คนตายใช้ท้าวเวสสุวรรณน่าจะดีไหมคะ?

cho presley       

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 03:14:32 »
ผม ก้เพิ่งโดน เมื่อเช้านี้เองเหมือนกันครับผม  นอนอยู่  รู้สึกว่าจะขยับไม่ได้นะครับ
ร้องเสียงดังก้ แบบว่าไม่มีเสียงออก  ลองฝืนดูก้ลุกไม่ขึ้น  เหมือนไม่มีแรง
สักแปป ก้หายนะครับ 2ครั้งแล้วนะครับนอนอยู่บ้านคนเดว

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 04:20:18 »
ผมเคยรู้สึก ขยับร่างทั้งร่างไม่ได้ ... แล้วหายใจไม่ออก ... ลืมตาไม่ขึ้น

เมื่อก่อนผมยังสวดมนต์ อะไรไม่เป็น ไม่รู้คาถา เลยท่องแค่ นะโม 3จบ อาการนั้นก็หายไป

ในชีวิตเจอประมาน 3-4 รอบ ครับ...
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 11:11:03 »
โดนอำประจำครับ .... คนใกล้ตัว .... อำได้อำดี ...  :069: :075:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...