ผู้เขียน หัวข้อ: กราบสวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ  (อ่าน 2747 ครั้ง)

ออฟไลน์ onizuka999

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบสวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ
« เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 06:27:28 »
ผมได้เข้ามาอ่านเรื่องราวต่างๆในเวปไซด์นี้นานพอสมควรครับเคยสมัครเป็นสมาชิกอยู่ครั้งนึงไม่สำเร็จเลยลองใหม่ครับ จนวันนี้ได้เข้ามาเป็นสมาชิกสักที ขอฝากตัวเป็นศิษย์อีกหนึ่งคนนะครับ ผมชื่อ อาร์ต ครับ ทำงานแล้วครับแต่มีความสนใจและชอบในเรื่องราวของพระเครื่อง
เครื่องรางของขลัง คาถา รวมถึงการสักยันต์ เคยเข้าออกอยู่หลายที่ในจังวัดจันทบุรี ไปสักมาแล้วบ้างครับแต่เป็นสักน้ำมัน แต่จากการที่ได้เข้ามาอ่าน เรื่องราวของที่นี่บ่อยๆ บอกตรงๆครับว่ารู้สึกดีครับที่ยังมีสังคมที่มีความเมตตา ความเป็นห่วงและที่สำคัญคือความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ จะเป็นรูปภาพจากที่ต่างๆ ข้อมูลเรื่องราวที่นำมาบอกเล่ากัน ผมเป็นคนชอบอ่านครับ ยังไงขอฝากตัวเป็นน้องอีกคนที่นี่ครับ ถ้ามีโอกาศมีบุญคงได้ไปที่วัดบางพระได้ไปฝากตัวเป็นศิษย์ถึงวัดเลย ใครจะผ่านมาจังหวัดจันทบุรีก็เข้ามาทักทายกันได้ครับถ้ามีเวลาคงได้พบเจอกันครับ สวัสดี

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: กราบสวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 06:43:42 »
ครับ ยินดีต้อน รับครับ ผม รัชนะ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: กราบสวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 09:28:18 »
ยินดีต้อนรับนะครับ :089: :114:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 10:00:33 »
ยินดีต้อนรับครับผม ผม เอ นะ :015:

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 01:29:30 »
มีเวลาและโอกาส ก็น่าจะไปที่วัดนะครับ บรรยากาศร่มรื่นดีนะครับ มีแต่สิ่งดีๆครับ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 05:31:22 »
ยินดีต้อนรับครับผม :002:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 07:31:59 »
สังคมแห่งความเมตตา ก่อเกิดจากความห่วงใยคล้องใจจนเป็นสายสัมพันธ์... ใครมาสักแค่ยันต์เดียว..ก็เรียกได้ว่าเป็นศิษย์..

ขอแรงแข็งขัน..สร้าง และประสานความงดงามแบบนี้ต่อไป...คนชอบอ่านแบบonizuka999มีอีกเยอะแยะมากมายไม่แสดงตน..ไม่หือไม่อือ..แต่เฝ้าติดตามแบบลับๆ

ขอแรงแข็งขันเคารพสิทธิ ให้เกียรติกันและกันด้วยถ้อยคำสุภาพ งดด่าทอโชว์พาว..แบบไร้สติ..!

วัด และเว็บบอร์ดวัดบางพระเป็นสาธารณะ และอยากให้เป็นสาธารณะของสุภาพชน..

ขอให้มีความสุขต่อการแบ่งปันในสังคมออนไลน์ไฮปีดแบบไร้ขีดจำกัด... cho.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2552, 07:33:55 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 07:35:12 »
ตามนั้นครับ

ชอบจังเลยคับ คำว่า ไม่หือไม่อือ  ฟังแล้วชัดเจนดี ^^

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 07:45:53 »
ยินดีต้อนรับครับ มีสิ่งดีๆที่เป็นประโยชน์ก็อย่าลืมนำมาแบ่งปันกันด้วยนะครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 09:07:07 »
_/|\_ สวัสดีครับคุณ อาร์ต

ยินดีต้อนรับครับผม ผมชื่่อ ตั้ม มีอะไรที่ไม่เข้าใจถามได้ครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 09:43:30 »
สวัสดี และยินดีต้อนรับคร้าบ  :053: :053:
ผมชื่อ เอ บ้านอยู่บางแคคร้าบ  :054: :054:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 12:11:49 »
   ยินดีต้อนรับ........สู่เว็บวัดบางพระ บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~~๑อ้วนน้อย๑~~

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 04:47:58 »
ครับ ยินดีต้อนรับสู่สังคมวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 06:26:23 »
:058: :058:ยินดีต้อนรับครับ :058: :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2552, 06:27:59 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 06:46:55 »
ยินดีต้อนรับครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 06:59:19 »
ยินดีต้อนรับครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 07:48:20 »
สวัสดีครับ...ยินดีต้อนรับ
ขออนุญาติอ้างอิงข้อความคุณ Cho...(โดนใจ)
<ขอแรงแข็งขันเคารพสิทธิ ให้เกียรติกันและกันด้วยถ้อยคำสุภาพ งดด่าทอโชว์พาว..แบบไร้สติ..! >

ออฟไลน์ wawwow

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 01:19:40 »
ยินดีต้อนรับคะ  :001:
จงเชื่อและมีศรัทธาในสิ่งที่ทำ  จงคิดและทำในสิ่งที่ถูก

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 03:31:24 »

ยินดีต้อนรับครับ หาโอกาสและเวลามาสิครับ บรรยากาศที่วัดบางพระ  ถ้ามาแล้วจะไม่อยากกลับบ้านเลยครับ  ไม่เชื่อลองมาสักครั้งแล้วจะรู้ครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 03:33:21 »
ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 03:03:59 »

ยินดีต้อนรับครับ หาโอกาสและเวลามาสิครับ บรรยากาศที่วัดบางพระ  ถ้ามาแล้วจะไม่อยากกลับบ้านเลยครับ  ไม่เชื่อลองมาสักครั้งแล้วจะรู้ครับ

คนรักษ์พระ

ใข่ครับ ถ้ามาแล้วจะไม่อยากกลับบ้านเลยครับ  ไม่เชื่อลองมาสักครั้งแล้วจะรู้ครับ
 ตามที่พี่คนรักษ์พระ กล่าวไว้ครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ onizuka999

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 10:39:02 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ ถ้ามีโอกาศและเวลาอาร์ตต้องไปให้ได้แน่นอนครับไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์ถึงวัดเลยตอนนี้ฝากตัวเป็นศิษย์ผู้น้องไปก่อนครับ ^^