ผู้เขียน หัวข้อ: ## The X-Files งานไหว้ครูบูรพาจารย์ วัดบางแวก จากกล้องพี่jaturong ##  (อ่าน 3832 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขออนุญาตไม่บรรยายครับ...เนื่องจากในภาคก่อนบรรยายไว้เยอะแล้ว  36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

• ผู้คุมกฎ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2552, 12:30:38 โดย ack01 »

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ด้วยความเคารพ

พระคุณเจ้าท่านนี้ ดูมีเมตตา บารมีมากเหลือเกินครับ

น่านับถือเลื่อมใสจริงฯ

^^

ติเพื่อก่อ  ล้อเล่นเพราะเคารพรักครับอย่าคิดมากนะครับหลวงพี่

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
^
^
^

สองคนสิบชาม
  คราวหน้าผมกับน้องเค้าคงต้อง
นำปัจจัยไปให้ค่าอาหาร
ใช้หนี้ วัดบางแวกด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณภาพจากพี่เอ็กซ์และจากพี่ jaturong นะคะ

ท่านโจรสลัดกินมะแบ่งเลยน๊า..:095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สองคนสิบชาม
  คราวหน้าผมกับน้องเค้าคงต้อง
นำปัจจัยไปให้ค่าอาหาร
ใช้หนี้ วัดบางแวกด้วยครับ

แล้วแต่ท่านพี่จะชวน มากน้อยแล้วแต่พี่ ...  :095: เอ๊ะ เอาชามใหญ่เลยไหมค่ะ ...  :007:

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ
ด้วยความเคารพ ครูอาจารย์ อย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ลงรูปก็ไม่ปรึกษากันเลยนะครับพี่น้อง ทำกันได้  05;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับบรรยากาศครับ
เสียดายจังเลยที่ไม่ได้ไปครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 นายแบบเทห์กันเท่านั้นเลย.................เดี๋ยวนี้ถ่ายรูปดีขึ้นแล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2552, 05:12:14 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

พี่โจ้ มุมนี้ น่ารักแบบแปลก ๆ  :095: ขอเก็บไว้นะคะ หาชมยาก  :009:

ท่านโจรสลัด ขากลับ ยังแวะ หม่ำก๋วยเตี๋ยว ต่อได้อีก
5 ชาม ยังไม่เต็มท้องค่ะ  แต่พระเอกตายตอนจบ อีโน 2 ซอง:095:

ขอบคุณ ภาพจากมุมกล้องสวย ๆ 
และ มิตรไมตรี  ที่มีต่อน้อง ๆ ของ พี่ jaturong ด้วยนะคะ
มีโอกาสร่วมบุญกันอีกนะคะ
   :054::089:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับปีหน้าขอติดไปในกลุ่มด้วยนะครับ ผมกว่าจะได้ฝัง ก็ 6 โมงกว่าครับ กว่าจะถึงบ้านนครปฐมกดไป 3 ทุ่ม นั่งรถเมล์กลับครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอ็ก ที่นำภาพบรรยากาศวันไหว้ครูที่วัดบางแวก มาให้ได้ชมกันนะครับ
เสียดายไม่สบาย เลยอดไปงานนี้ประกอบกับติดธุระตอนบ่าย
เลยไม่ได้ไปร่วมงาน่เลย......... :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ slimjene

• สิ่งที่อยู่ข้างหน้าอาจไม่ใช่ทุกข์ หากแต่เป็น.ความโง่.ที่ไม่รู้จักปล่อยวางต่างหาก...
  • ตติยะ
  • Live the moment!
ที่สุดของความรักคือรักโดยไม่ครอบครอง ที่สุดของการให้คือให้โดยไม่หวังผล ที่สุดของทานคืออภัยทาน ที่สุดของคนคือการเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข  -ท่าน ว.

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :054: ที่ให้ได้รับชมภาพแต่นัทอยู่ด้านหลังไม่เห็นกับเค้าเลย :054: