ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาพี่ๆในบอร์ดช่วยคลายข้อข้องใจหน่อยครับ  (อ่าน 1041 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ได้เห็นป้ายประกาศ และ ก็มาเห็นในบอร์ด เลยอยากทราบครับว่า

อ.เม้ง ทับทิมทอง เป็นศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่น โดยพระอาจารย์สักยันต์วัดบางพระท่านใดเป็นคนครอบครูให้

ช่วยฟันธงลงไปเลยนะครับ   และหากว่าได้รับการถ่ายทอดการสักยันต์จากวัดบางพระ

มาพี่ๆท่านใดพอมีประวัติ อ. เม้ง  ช่วยลงเป็นวิทยาทานหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ  :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รอผู้รู้ตอบเหมือนกันครับ
 :004:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณคำสำหรับทุกคำตอบ