ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บฝากรูป  (อ่าน 3485 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
เว็บฝากรูป
« เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 09:53:47 »

เนื่องจากมีการเข้าใจผิดกันว่า มีการแอบวางลิ้งค์ในกระทู้ต่างๆ ที่โพสต์รูป

ซึ่งจริงๆ สมาชิกหลายท่านไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างนั้น

เพียงแต่ว่าระบบของเว็บฝากรูปนั้นๆ เขาได้แทรกลิ้งค์ต่างๆ มาให้ด้วย

ก็เลยทำให้มีการเข้าใจผิดกัน เช่น

ทางออกเพื่อป้องกันการเข้าใจผิดของเราท่านทั้งหลายก็คือ ควรงดเว้นเว็บฝากรูปที่มีการแทรกลิ้งค์ต่างๆ

หรือถ้าเลี่ยงไม่ได้จริงๆก็เพียงคัดเอาแต่ลิ้งค์ของรูปนั้นตามที่ระบายสีมาก็เพียงพอ เช่น...

ผลที่ได้

หรือทางออกที่ดีอีกทาง คือ ทางเราได้ทำที่อัพฝากรูปให้อยู่ตรงใต้กล่องที่พิมพ์ข้อความนี้แล้ว

ขอให้มีความสุขทุกๆ ท่านครับ

ทีมงานผู้ดูแล...  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: เว็บฝากรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 05:16:48 »
กราบขอบพระคุณหลวงพี่เว็บด้วยนะครับ

สาธุ  สาธุ  อนุโมทามิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 06:04:02 »
ขอบคุณมากครับหลวงพี่ ขอกราบนมัสการนะครับ.. :054:

ออฟไลน์ Defaced

• Defaced
  • ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ส.ค. 2562, 02:11:18 »
รับทราบครับแล้วจะตรวจสอบให้ดีก่อนลงรูปครับ