ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหน้าเสือ หลวงพ่อเปิ่น รุ่นแรก วัดบางพระ ปี 2523  (อ่าน 18354 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
พอดีเพิ่งได้มาใหม่ ต้องรบกวนท่านพี่อเมซิ่ง ท่านพี่หอมเชียง และสายตรงทุกท่านช่วยฟันธงด้วยครับ ว่าผ่านหรือเปล่าครับ เอาแบบไม่ต้องเกรงใจนะครับ ผมยอมรับได้ทุกความเห็นครับ
ด้านหน้า

ด้านหลัง

ซูม

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญนี้ไม่ดีครับ  :069: :114:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ไม่ดีอีกเสียงครับ :068:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
ขอความเมตตาพี่ๆชี้จุดสังเกตุให้เป็นความรู้หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ไม่ดีเลยครับ ตัวหนังสือแตก ของแท้ตัวหนังสือจะคมมากครับ มีอีกหลายอย่างครับต้องได้เห็นของจริง แล้วจะรู้ครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เอามาให้เปรียบเทียบดูครับ 2 เหรียญนี้มีแท้ 1 เหรียญครับ เหรียญทางขวาแท้ครับ

จุดสังเกตุ
1.ด้านหน้าเหรียญ ดูที่ลูกตาเสือของแท้เป็นจุดกลมเล็กๆมน ส่วนของเก๊จะเป็นกลมหนา
2.ด้านหลังเหรียญ ดูที่รอยปั้มของแท้จะปรากฏร่องรอยการปั้มชัดเจน ส่วนของเก๊จะทำไม่ได้ยังห่างไกล
3.ขอบเหรียญ ของแท้ขอบเหรียญจะขนากว่าอย่างเห็นได้ชัด
4.รอยตัดขอบเหรียญสำคัญสุด (ได้รับคำแนะนำจากท่านอเมซิ่ง) คือเหรียญแท้รอยตัดขอบจะเป็น2ขยัก ส่วนของเก็รอยตัดจะมีหลายชั้นเหมือนรอยเลื่อยตัด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2552, 10:02:19 โดย tuxky »