ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 837 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 10:10:47 »
อยากทราบว่าตะกรุดดำเซ็นกับนางพิมสามารถคล้องรวมกับตะกรุดของอาจารย์อืนได้ไหม (ที่เอวนะครับ)
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 10:15:38 »
โดยส่วนตัวผมคาดแยกเส้นครับ
ไม่รวมกับตะกรุดสำนักอื่น
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 02:29:28 »
ถ้าคล้องเอวก็น่าจะหาของในระดับใกล้เคียงกันอย่าแขวนร่วมกับตะกรุตพระเลย หรือ ถ้าคิดแบบเป็นกลางก็แขวนไปไม่ต้องคิดมาก