ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวเศร้าของชาว Web.. วัดบางพระ  (อ่าน 1048 ครั้ง)

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ปกติผมก็จะแวะมาวัดบางพระ ทุกเดือนครับ ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาวัดบางพระ
ได้ข่าวว่ามหาเถระสมาคมออกกฎใหม่ ไม่ให้มี ฆราวาส สักยันต์ภายในวัด
เริ่มมีผลบังคับ ปี 2553 เป็นต้นไป
ไม่อยากให้เป็นเช่นนั้นเลยครับแค่คิดก็รู้สึกเศร้าใจ :070: :070: :070:
ใครรู้ช่วย Confirm ด้วยครับ
ขอบคุณครับ :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ข่าวเศร้าของชาว Web.. วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 06:53:44 »
รับชมได้ตามกระทุ้นี้ครับ...

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,13743.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ข่าวเศร้าของชาว Web.. วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 07:15:49 »
ขอบคุณครับท่านack01
บังเอิญคุณไวรัสลง Computer ก็เลยไม่ได้ติดตามข่าวสาร

ขณะนี้ซ่อม Cmputerใช้ได้เหมือนเดิมแล้วครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 10:13:43 »
ตามนั้นครับ