ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีดู หน้าเสือ ของหลวงพ่อเปิ่นหน่อยครับ  (อ่าน 2788 ครั้ง)

ออฟไลน์ monkey

• จตุตถะ
หลังจากกระทู้ที่แล้วที่กระผมโดนหลอกเช่าเขี้ยวเสือเก๊มา  :063:

วันนี้ว่าจะเอาไปบอกเขา เพื่อเปลี่ยนไม่ก็ขอคืนเงิน เพราะ 300 บาทเองครับ

ตอนแรกว่าไมถูกจัง แต่เห็นคนขายเขาขายแต่ล่ะอย่างราคาวัด ผมเลยเชื่อ เพราะมีของที่ผมมีอยู่หลายอย่างวางอยู่

ถ้าเขาไม่ยอมรับผมว่าจะไปแจ้งตำรวจนะเนี้ย

คือกะว่าจะเปลี่ยนเป็นหน้าเสือหลวงพ่อเปิ่นน่ะครับ

เบยอยากทราบวิธีดู กลัวโดนอีกเด้ง

อย่าว่าผมบ้านะครับที่อยากได้แต่ของหลวงพ่อเปิ่น ผมศรัทธาจริงๆครับ :027:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
หลังจากกระทู้ที่แล้วที่กระผมโดนหลอกเช่าเขี้ยวเสือเก๊มา  :063:

วันนี้ว่าจะเอาไปบอกเขา เพื่อเปลี่ยนไม่ก็ขอคืนเงิน เพราะ 300 บาทเองครับ

ตอนแรกว่าไมถูกจัง แต่เห็นคนขายเขาขายแต่ล่ะอย่างราคาวัด ผมเลยเชื่อ เพราะมีของที่ผมมีอยู่หลายอย่างวางอยู่

ถ้าเขาไม่ยอมรับผมว่าจะไปแจ้งตำรวจนะเนี้ย

คือกะว่าจะเปลี่ยนเป็นหน้าเสือหลวงพ่อเปิ่นน่ะครับ

เบยอยากทราบวิธีดู กลัวโดนอีกเด้ง

อย่าว่าผมบ้านะครับที่อยากได้แต่ของหลวงพ่อเปิ่น ผมศรัทธาจริงๆครับ :027:

เหรียญหน้าเสือของหลวงพ่อมีหลายรุ่นนะครับ  ลองพิมพ์หาในช่องค้นหาเลยครับพิมพ์คำว่า(หน้าเสือ)แล้วเลือกดูเอาครับ พอเจอแล้วลองสังเกตดูให้ดีครับก่อนตัดสินใจ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขอวิธีดู หน้าเสือ ของหลวงพ่อเปิ่นหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 02:51:43 »
เขี้ยวเสือของแท้ไม่มีหรอกครับ 300 บาท ถ้าเนื้อเรซิ่นมีครับ  ของแท้เขาเล่นกันเป็นพัน เป็นหมื่นครับ

จะเอาให้ชัวร์เช่าที่วัดบางพระ กุฏิใหญ่ดีกว่าครับ ได้ของแท้สบายใจ ได้บุญด้วยนะครับ  :016:   :053:

แล้วจะเอาไปเปลี่ยนไม่กลัวโดนหลอกอีกหรือครับ  ถ้าดูพระไม่เป็น อย่าเชื่อตามศูนย์ตามแผงเลยครับ เพื่อนผมก็โดนหลอกมาหลายรายแล้ว  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2553, 02:54:07 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
และหน้าเสือถ้าเป็นรุ่นแรกถ้าราคา  300  คงยากครับ เหมือนงมเข็มในมหาสมุทร เป็นกำลังใจให้ครับ
ถ้าเป็นรุ่นแรกต้องดูพิมพ์ ทรง ความเก่าของเนื้อพระ รอยตัดขอบ  ดูในกระทู้เก่าๆได้ครับ หรือปรึกษาพี่ใหญ่ของเรา ท่านอเมซิ่ง รับรองไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ศึกษาให้ดีนะครับถ้าอยากได้ชัวๆต้องที่บางพระขอให้โชคดีครับ :001:
รักและศรัทธา