ผู้เขียน หัวข้อ: จากความฝัน  (อ่าน 3524 ครั้ง)

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
จากความฝัน
« เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 01:44:26 »
เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อคืนก็เช้าวันที่09/02/53 นี่เอง แต่ไม่ทราบว่าตีอะไร ที่จำความได้ผมฝันว่าได้ไปวันบางพระเห็นหลวงพี่ญาแล้วก็หันหลังให้หลวงพี่ หลวงพี่ได้เมตตาสักให้แล้วในระหว่างที่หลวงพี่ลงเข็มผมก็รู้สึกมีอาการเหมือนของขึ้น(อาการในฝัน)ร้อนซู่ๆและสั่นจากเอวขึ้นมาจนถึงศรีษะแล้วเปล่งเสียงร้องออกมาตามจังหวะของอาการร้อนซู่ๆ หลวงพี่ลงเข็มก็ไม่รู้สึกเจ็บแต่อย่างใดมีแต่อาการชาๆ หลวงพี่ก็สักไปเรื่อยๆ ทีนี้ก็จำอะไรไม่ได้แล้ว...

พี่ๆ เพื่อนๆเคยมีประสบการณ์ความฝันอะไรแบบนี้กันบ้างไหมครับ แลกเปลี่ยนเล่าสู่กันฟังบ้าง ฝันแบบนี้แล้วผมมีความรู้สึกอยากไปวัดกราบหลวงปู่ แล้วก็ไปเล่าให้หลวงพี่ญาฟังไม่รู้ท่านจะรับฟังรึป่าว
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: จากความฝัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 01:46:58 »
ฝันดีและครับ ฝันถึงพระสงฆ์และครูบาอาจารย์ครับ
ผมก็เคยฝันเห็นหลวงพี่ญา ครับ อิอิ 

โชคดีบารมีหลวงปู่และพระอาจารย์คุ้มครอง ครับ

ออฟไลน์ harachi1

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 04:58:08 »
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เคยฝันครับ เคยฝันว่า หลวงพ่อผมของผมท่าน เป่าครอบครูให้แล้วผมของขึ้นเป็นเสือครับ ซึ่งผมก็สักเสือคู่ด้วยครับ ล่าสุดเมื่อคืนฝันว่าท่านเมตตาให้ปลัดขิกมาครับ
ดีใจมากที่ได้ฝันถึงท่าน เหมือนท่านคอยดูแลเป็นห่วงลูกศิษย์เสมอครับ
...คนเราเวลามาก็มาตัวเปล่า เวลาไปก็ไปตัวเปล่าเหมือนกัน

สิ่งเดียวที่เหลือไว้ข้างหลังก็คือคุณความดีที่ได้ทำไว้...

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 06:40:19 »
ผมก็เหมือนกันมีอาการหนาวๆร้อนๆครับสงสัยท่านจะมาคุ้มครองลูกศิษย์ของท่านทุกๆคนครับ ใกล้จะได้เจอกันอีกแล้วครับไหว้ครูปีนี้ครับ ปีขาล(เสือ)ไว้เจอกันนะครับทุกๆท่าน :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 08:11:45 »

ผมก็เคยฝันถึงหลวงพี่ต้อยครับ รุ่งเช้าก็ไปหาท่านเลยครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับถ้าฝันถึงท่านน่าจะไปกราบท่านบ้างนะครับ)ไปหาครูบาอาจารย์จะได้สิ่งดีๆเข้าตัวนะครับ เรื่องร้ายก็จะกลายเป็นดีนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 05:56:46 »
:058:...ถ้าพูดถึงเรื่องฝันแล้วเท่าที่ผมได้ยินได้ฟังมา
...จากเพื่อนและญาติที่ผมพาไปสักก็มีหลายเหตุการณ์อยู่เหมือนกันครับ...เพราะเวลาผมพาใครไปสัก...
...ผมก็จะให้จุดธูปบอกหลวงพ่อและอธิฐานจิต..ขอฝากตัวเป็นศิษย์..ทุกคน..
...(ส่วนใหญ่เจ้าตัว..จะมาเล่าให้ผมฟังก่อนเลยครับ)...เคสล่าสุด..
...น้องผู้หญิงท่านหนึ่ง..ตอนนั้นตกงานอยู่พักนึง...ฝันว่าหลวงพ่อเปี่นมาที่บ้าน.. :054:
...แล้วหลวงพ่อก็เยื่อนพระให้...แล้วก็หายไป..
...น้องผู้หญิงเขามาถามผมว่าหมายถึงอะไร...ผมก็บอกน่าจะได้อะไรดีๆเข้ามาแน่หละ..
...แต่ไม่รู้ว่าคืออะไร...พออีกหนึ่งอาทิตย์ให้หลัง..ก็มีโทรศัพท์จากโรงแรมใหญ่...แจ้งรับเข้าทำงาน..
...ส่วนเรื่องของกระผมเอง..เคยเจอเคสนึง..ญาติกับเพื่อนนัดกันจะให้ผมพาไปสักผมก็รับปากไว้
...แต่พอเจองานยุ่งๆ..ก็พลัดวันประกันพรุ่งเพราะติดธุระ..ก็เลยฝันเลยครับ
...ในฝันเห็นพ่อแก่นั่งขัดสมาธิอยู่บนแคร่ไม้ :054:
...แล้วโน้มตัวลงมาหัวเราะเสียงดังมากเอามือทุบลงไปที่แคร่ไม้
...เสียงดังตึ้งๆสนั่นไปหมด..พอตกตอนเช้ามาผมรีบโทรไปบอกพวกเขาเลยครับ
...เฮ้ยใครจะไปสักมากันเลยนะพ่อแก่เรียกแล้ว...

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 05:59:36 »
เคยฝันเช่นกันครับ ฝันถึงหลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง ปทุมธานี หลังจากไปยกพานครูถวายตัวเป็นศิษย์ท่าน ตกคืนนั้นฝันถึงท่านเลยครับในฝันท่านว่าเราจะเริ่มสงเคราะห์เอ็งตั้งแต่วันนี้ และอีกครั้งฝันว่าท่านบอกว่ามีเคราะห์ในฝันท่านได้มอบพระไว้ให้หนึ่งองค์ รุ่งเช้าตื่นมาร้อนใจไปหาหลวงพ่อที่วัดเล่าให้ท่านฟัง ท่านนิ่งไปสักพักแล้วบอกว่าไม่เป็นไรให้พระไว้แล้วงงเลยครับท่านทราบได้อย่างไรทั้งๆที่ไม่ได้เล่าว่าในฝันหลวงพ่อมอบพระไว้ให้ เป็นความเชื่อส่วนบุคคลใช้วิจารณญาณนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2553, 06:01:50 โดย rastafa »

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 08:47:35 »
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา..ผมได้มีโอกาสไปวัดบางพระกับเพื่อนๆ ได้ไปกราบหลวงพ่อเปิ่น เเล้ว อธิฐานกับท่านว่า ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองเเละขอให้ได้ของดีกลับไป..ผมได้ไปเช่าเบี้ยเเก้เเละตะกรุดหนังเสือในกุฎิใหญ่ เเละได้มีโอกาสลงนะหน้าทองกับพระอาจารย์ติ่ง พระอาจารย์เปนกันเองได้เมตตาสักนํ้ามันให้ที่เเขนทั้ง2ข้าง..(ท่านเมตตาที่ผมกับเพื่อนๆไปหาท่านเต่เช้าเเต่ท่านติดกิจนิมนต์ผมกับเพื่อนยังรอจนท่านกลับ :002:) ลงนะหน้าทองเสร็จ จะมาสักหมึกกับพระอาจาย์เเป๊วที่อยู่กุฎิข้างๆกับพระอาจารย์ติ่ง เเต่คนเยอะ เเล้วพระอาจารย์ท่านไม่ค่อยสบาย(คนขายพานบอก)ผมรอถึง4โมงสังเกตเห็นพระอาจารย์เเป๊ว ท่านเเทงเข็ม เเบบมีสมาธิมาก มือท่านนิ่งมาก เเต่ ด้วยที่ผมเกรงใจเพื่อนคนอื่นที่มาด้วยกันเค้าไม่ได้สักจะรอนาน เลย ต้องกลับก่อน เเละเห็นท่านอาจารย์ท่านพักบ่อย คงจะเหนื่อย เลยคิดในใจเดวมาวันหลังก็ได้...
ผมกลับถึงบ้านนอนหลับไป..ฝันเห็นคนชุดสีขาวทั้งผู้หญิงเเละชายเต็มไปหมดมารุมล้อมผม (หน้าตาเหมือนเราๆกันนี้เเหละ ไม่ใช่ผีเเน่นอน )มาชูมือเหมือนขออะไรสักอย่าง..
ในฝันผมตกใจ :008: ไม่รู้้ว่ามาทำอะไรกัน จึงได้ใช้ตะกรุดหนังเสือ(ซึ่งผมได้ใส่ในคืนนั้นเลย)เเละเบี้ยเเก้ใส่ในมือของพวกท่านเหล่านั้น..เเล้วสักพักก็มีเสียงในความฝันบอกว่า  เงินทีีผมได้เช่าตะกรุดหนังเสือเเละเบี้ยเเก้ ได้ทำบุญให้กับพวกเขาเหล่านี้...
ผมจึงมาคิดวิเคราะห์ว่า..ได้บารมีหลวงพ่อเปิ่นที่ผมได้อธิฐานขอให้ได้ของดีท่านก็ชักจูงให้เราได้ในสิ่งที่เหมาะสมกับเราเเล้วผมก็ได้รู้ได้เห็นว่าหลวงพ่อเปิ่นท่านมีเมตตาบารมีมากท่านสร้างสาธารณูปโภคมากมายส่วนหนึ่งมาจากเงินที่ท่านได้ทำวัตถุมงคงออกให้บูชา... :054:
ผมจึงมั่นใจอย่างสนิทใจว่าผมได้ของดีมาเเน่นอน..ผมเป็นคนชอบศึกษาเเละสะสมวัตถุมงคลเปลี่ยนพระเเขวนพระมาบ่อยไม่เคยมีครั้งไหนที่จะมาให้เห็นในทันทีเเบบนี้ ....กราบเเทบเท้าหลวงพ่อเปิ่นเละพระอาจารย์ติ่งที่ได้ดลจิตดลใจให้ผมได้เจอเเละได้ประสบกับเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันเเบบนี้. :054: บัดนี้ผมเชื่อเเล้วครับว่าบารมีหลวงพ่อเปิ่นเเละอาจารย์ในวัดบางพระท่านสุดยอดจริงๆ...มีโอกาสผมจะไปขอความเมตตาจากพระอาจารย์ท่านอื่นๆอีก....ขอบคุณครับ
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 10:34:24 »
เมื่อคืนเพิ่งฝันเลยครับ ฝันว่าไปที่วัดบางพระแล้วได้พบหลวงพ่อเปิ่น ในฝันท่านบอกให้ผมสักอีก2ยันต์แล้วชีวิตจะดี ยันต์แรกท่านบอกให้สักยันต์ที่อยู่เหนือสาริกาคู่ ไม่บอกก็คงรู้ว่าเป็นยันต์อะไรครับ เพราะส่วนตัวผมไม่มียันต์9ยอดครับ (ผมคิดเองน่ะครับว่าหลวงพี่แป๊วท่านคงเห็นว่าเดี๋ยวจะโผล่เสื้อท่านเลยไม่ได้ลงให้) ส่วนอีกยันต์หลวงพ่อเปิ่นชี้ให้ดูที่ยันต์แม่ทัพ ท่านบอกลง2ยันต์นี้แล้วชีวิตจะดีขึ้น ในฝันผมก็มองดูว่าเป็นกุฎิไหน ก็เจอกระดาษที่เขียนไว้ว่า กุฎิมหาสมชาย จากนั้นผมก็ตื่นครับในฝันยังไม่ได้สัก วันนี้เลยตั้งใจว่าเคลียร์งานเสร็จก็จะไปวัดครับ แต่คงไปหาหลวงพี่แป๊วแล้วเล่าความฝันให้ท่านฟังครับ แต่คิดว่าคงไม่ไปกุฎิที่เห็นในฝันครับ ขอถามหลวงพี่แป๊วก่อนว่าอย่างไรดีครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 04:14:56 »
ฝันเห็นครูบาอาจารย์เป็นเรื่องที่ดีนัก

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 09:13:22 »
สว่นตัวผมไม่เคยฝันครับแต่แปลกแฟนผมฝันเห็นวัดบางพระผมเลยพาแฟนไปกราบหลวงพ่อมาครับไปมาตอนปีใหม่และตอนนั้นแฝนผมใกล้คลอดหลังจากไปปิดทองกับหลวงพ่อสำอางค์ ท่านเมตตามอบชูชกมาให้ 3 องค์ครับ สวยมาก และวันที่ 4 มกราคมแฟนผมก็คลอดครับ น้องไทเกอร์ แข็งแรงมากๆเลยครับ แต่แปลกที่ว่า น้องเค้าเวลาจะพลิกตัวหรือบิดตัวจะขู่คำรามเหมือนลูกเสือเลยครับ น่ารักดีจะออกแนวแบบว่า ร้อง แฮ่ๆๆอะแฮ่ๆ    แต่แข็งแรงมากเลยครับ ตั้งคอได้ตั้งแต่ อาทิตย์แรกเลยครับ ที่สำคัญผมได้ยันย์เสือคู่ที่สีข้างจากพระอาจารย์ญามาดว้ยครับหลังจากรอคอยมาเป็น ปี   กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่น และพระอาจารย์ที่วัดบางพระทุกรูปครับ :054: :054: :054:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 09:39:47 »
สว่นตัวผมไม่เคยฝันครับแต่แปลกแฟนผมฝันเห็นวัดบางพระผมเลยพาแฟนไปกราบหลวงพ่อมาครับไปมาตอนปีใหม่และตอนนั้นแฝนผมใกล้คลอดหลังจากไปปิดทองกับหลวงพ่อสำอางค์ ท่านเมตตามอบชูชกมาให้ 3 องค์ครับ สวยมาก และวันที่ 4 มกราคมแฟนผมก็คลอดครับ น้องไทเกอร์ แข็งแรงมากๆเลยครับ แต่แปลกที่ว่า น้องเค้าเวลาจะพลิกตัวหรือบิดตัวจะขู่คำรามเหมือนลูกเสือเลยครับ น่ารักดีจะออกแนวแบบว่า ร้อง แฮ่ๆๆอะแฮ่ๆ    แต่แข็งแรงมากเลยครับ ตั้งคอได้ตั้งแต่ อาทิตย์แรกเลยครับ ที่สำคัญผมได้ยันย์เสือคู่ที่สีข้างจากพระอาจารย์ญามาดว้ยครับหลังจากรอคอยมาเป็น ปี   กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่น และพระอาจารย์ที่วัดบางพระทุกรูปครับ :054: :054: :054:
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ คุณprathomsak ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 04:35:36 »
ยินดีครับ ขอให้ลูกชายแข็งแรงนะครับ ผมก็ได้ลูกชายเมื่อวันที่ 4 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา เป็นคนที่ 2 แล้วครับ ไว้โตหน่อยจะพาไปกราบหลวงพ่อครับ  :054: