ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบพุทธคุณของลายสัก  (อ่าน 3068 ครั้ง)

ออฟไลน์ mont

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบพุทธคุณของลายสัก
« เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 04:44:41 »
สวัสดีครับ ผมมนสมาชิกใหม่อยากทราบพุทธคุณของลายสักดังนี้
1 ดำดื้อ
2 พญาไก่ฟ้า
3 หนุมาน
หรือมีข้อมูลทุกแบบยิ่งดีครับขอขอบคุณครับจะได้บอกเพื่อนๆต่ออีกทีสวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2553, 04:46:48 โดย mont »

ออฟไลน์ worawut

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบพุทธคุณของลายสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 09:24:54 »
โทษนะครับ
ผมอยากทราบว่าถ้าสักน้ำมันนะ แล้วถ้าไปสักอีกครั้งเวลาสักอาจารย์จะเห็นลอยสักเดิมรึป่าวคับ
ถ้าอาจารย์ไม่เห็น แล้วถ้าสักทับลอยเดิมยันจะเป็นรายป่าวครับ

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 12:22:21 »
อยากรู้ทั้ง2 คำถามเลยครับรอฟังท่านผู้รู้ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 08:01:32 »
รบกวนตอบด้วนนะคับ
คือผมอะยากสักมากๆๆแต่ที่บ้านเค้าไม่อยากให้สักสีอะคับ

ออฟไลน์ army41

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 01:25:57 »
สักน้ำมันสามารถสักทับรอยเก่ากี่ครั้งก็ได้ครับ แต่ถ้ายังมีรอยแผลเดิมอยู่พระอาจารย์อาจจะสักที่อื่นให้คับ  ผมก็สักน้ำมันคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 01:49:37 »
น้ำมันสามารถสักทับกันได้ครับ สักหมึกทับไม่ได้ครับ
ดำดื้อ -แดงเก ถ้าจำไม่ผิด แนวเหนียวครับ สายบู้ๆ
ไก่ฟ้า ไม่แน่ใจของวัดบางพระ จะมีหรือป่าวนะครับ ยังไม่เคยเห็นเลยครับ เคยเห็นแต่พญาหงษ์ อะครับ (อาจจะมีแต่ผมไม่เคยเห็นหรือเป็นอ. ฆาวาสสักให้ก็ได้ครับ)
หนุมาน ดีทุกด้านครับ .. แล้วแต่พระอาจารย์จะใส่อะไรลงไปเพิ่มเติมด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2553, 01:56:37 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 05:20:39 »
แต่ผมเคยได้ยินมาว่า
ถ้าอาจารย์คนไหนที่ปฎิบัติมาพอสมควร จะสามารถมองเห็นได้เองนะคับโดยไม่สักทับอันเดิมเลย
ผมหมายถึงรอยสักน้ำมันอะคับ ผิดยังไงก็ขออภัยดว้ยนะคับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 09:40:03 »
อย่างที่เพื่อนๆบอกน่ะครับ สักน้ำมันทับกันได้น่ะครับ ผมว่าเจ้าของกระทู้ตัดประเด็นเรื่องนี้ไปเลยดีกว่าครับ เวลาได้รับของดีอย่าสงสัยใดๆทั้งสิ้น พุทธคุณจะไม่เกิดหากผู้นั้นไม่มีใจที่เชื่อมั่นและศรัทธาเต็มร้อยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา