ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณพี่ๆชาวบางพระนะค่ะ แล้วต้องไปที่กุฎิไหนค่ะ  (อ่าน 1005 ครั้ง)

ออฟไลน์ fluke3516

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณพี่ๆมากค่ะที่ให้ข้อมูลในการสักว่าแต่ ต้องไปที่กุฏิไหนค่ะและถ้าไปวันอาทิตย์ต้องไปถึงกี่โมงดีค่ะ  ปล.งานวันไหว้ครูน่ากลัวไหมค่ะเห็นในทีวีดูพี่ๆวิ่งกันเต๊มเลยกลัวนิดหน่อยค่ะแต่คิดว่าจะไปด้วย   :045: :045: :045:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กุฎิไหนก็ได้ครับไปเช้าหน่อยก็ได้ครับ(ไม่ค่อยน่ากลัวครับ) :002: :004:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ควรมาแต่เช้าหน่อยก็ดีครับ(แนะนำให้มาวันธรรมดาคนจะน้อยหน่อย เสาร์-อาทิตย์คนเยอะเพราะตรงกับวันหยุด)  
ส่วนไหว้ครูไม่น่ากลัวหลอกครับควรหาที่นั่งให้เหมาะสม
กุติไหนก็ได้ครับแล้วแต่ศรัทธา แต่ส่วนมากผู้หญิงจะมาสักกับหลวงพี่นันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2553, 09:27:36 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ไปถึงวัดแต่เช้าเข้าไปกราบหลวงพ่อเปิ่น ต่อจากนั้นก็ลองเดินดู หากรู้สึกศรัทธากุฎิไหนก็สักที่กุฎินั้นครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ส่วนมากผู้หญิงจะสักกับพระอาจารย์นันครับ  ตามที่พี่เอ็มเมืองไร่ขิงได้แจ้งไว้
ที่ไปสักส่วนมากจะขอ

นะหน้าทอง
สาริกา
ยันต์ห้าแถว

พอสักเสร็จแล้ว เดินเข้ากุฏิใหญ่ ให้หลวงพ่อสำอางค์เป่าครอบ แล้วกราบหลวงปู่เปิ่นด้วยนะจ๊ะ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489