ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง "การฝังตระกุดทองคำ" หน่อยครับ  (อ่าน 1588 ครั้ง)

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
สวัสดีครับ ศิษย์พี่ๆ วัดบางพระที่เคารพทุกท่าน
มีท่านไหนพอจะทราบไหมครับว่า  ค่าครู ฝังตระกุดเข็มทองคำ ของพระอาจารย์ญา เท่าไหร่ครับ
ผมได้เคยสอบถามกับพระอาจาย์โดยตรง แต่ท่านตอบว่า "แล้วแต่ใส่มาละกัน ช่วยๆ กันหน่อย"
ท่านเอ่ยมาเช่นนี้ ผมรู้สึกได้ทันทีครับว่า  ท่านไม่ได้ทำเป็นพุทธพาณิชย์ :053:
ผมเลยไม่แน่ใจครับ กลัวว่าจะใส่น้อยเกินไปก็จะเป็นการไม่ดี
และการฝังแต่ละครั้ง นิยมฝังกันกี่เล่ม , กี่ดอก ครับ
ช่วยแนะนำเป็นแนวทางหน่อยครับ หรือจะ pm แจ้งผม ก็ได้ครับ
ขอบพระคุณมากครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
แล้วแต่ศรัทธาครับ ผมฝังเข็มกับท่านเมื่อปี 40 ใส่ซองให้ท่านครั้งละ 200.-บาทครั้ง ฝังครั้งละดอกครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไปฝังก็ดูด้วยนะครับว่าคนเยอะหรือน้อย บางทีคนไปขอท่านฝังคนกำลังเยอะเลย  ควรเกรงใจท่านบ้างครับ  รอจังหวะให้คนน้อยๆก่อน
ใช้ความอดทนนิดนะครับ

ส่วนเรื่องทำบุญท่านบอกแล้วแต่ศรัทธาครับ บุญกุศลล้วนๆ( แต่ควรดูด้วยอย่าให้น้อยจนเกินไปเพราะตะกรุดทองคำแท้ๆหนะครับ )

ส่วนจะฝังกี่ดอก ก็แล้วแต่อะครับ บางที ก็ 1 ดอก บางทีก็ 2 ดอกครับ  เรื่องประสบการณ์บอกได้คำเดียวครับสุดยอดจากที่ตัวผมเจอมา และพี่ที่สนิทผมเล่าให้ฟัง พูดและขนลุกเลย  (แคล้วคลาด กับ เมตตามหานิยม สุดยอดจริงๆ พี่ที่สนิทผมแคล้วคลาดมาหลายครั้งเลยหละครับ)

ส่วนการฝังจะนำตะกรุดดอกเล็กๆ ใส่ลงไปในสลิ้งเข็มฉีดยาและฉีดที่ต้นแขนครับ  

แนะนำ รอจังหวะที่คนน้อยๆ ค่อยขอท่านนะครับ และดูจังหวะด้วยว่าท่านเหนื่อยหรือป่าวควรเกรงใจท่านนิดนึง ครับ

ขอให้โชคดีนะครับ สมดั่งใจหวัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2553, 06:27:36 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
แล้วแต่ท่านจะเมตตาให้กี่ดอกดีกว่านะครับ...ส่วนปัจจัยก็แล้วแต่นะครับเพราะอย่าลืมว่าเป็นทองคำต้องใช้วิจารณ์ญานส่วนตัวละกันนะครับ
แต่ถ้าเห็นท่านเหนื่อยก็ควรดูว่าควรหรือไม่อย่างไรนะครับ. ขอให้โชคดีครับ :050:

ออฟไลน์ tor_sakyanthai

• อย่าไปจำว่าเคยช่วยใคร...แต่จงจำไว้ว่าใครเคยช่วยเรา
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - tor_sakyanthai@hotmail.com
    • อีเมล
  :053:

อยากไปฝังเหมือนกันแต่อยากรู้ว่าต้องเตรียมไรไปมั่ง

แค่ใช่จ่ายเท่าไหร่

ไปได้วันไหนมั่ง

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
วันนี้ได้สอบถามกับพระอาจารย์ญา แล้วครับ

ควรจะไปช่วงเช้า วัน อังคาร , พุธ , พฤหัสฯ , ศุกร์

คุณพี่เอ็มเมืองไร่ขิง  ถ้าว่างๆ ช่วยเล่าเป็นความรู้หน่อยครับ เรื่องเกี่ยวกับประสบการณ์

ขอบพระคุณทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2553, 07:54:02 โดย midnightguy »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
วันนี้ได้สอบถามกับพระอาจารย์ญา แล้วครับ

ควรจะไปช่วงเช้า วัน อังคาร , พุธ , พฤหัสฯ , ศุกร์

คุณพี่เอ็มเมืองไร่ขิง  ถ้าว่างๆ ช่วยเล่าเป็นความรู้หน่อยครับ เรื่องเกี่ยวกับประสบการณ์

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

เรื่องประสบการณ์ ผมขอไม่เล่านะครับ เพราะเกิดขึ้นได้เฉพาะตน ต้องเจอเองกับตัวครับของแบบนี้
ซึ่งแน่นอนไม่ใช่แค่ผมคนเดียว ที่เจอกันมาบ้างแล้ว  
ส่วนตัวผมไม่เคยฝังที่ไหนกับใครมาเลยนอกจากหลวงพี่ญา และก็จะไม่ฝังกับใครอีกเช่นกันนอกจากท่านรูปเดียวเท่านั้น
เพราะฉะนั้น ตะกรุดของท่านเท่านี้ก็สุดยอดแล้วครับ
สาธุ ขอให้โชคดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2553, 10:52:40 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »