ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพไหว้ครูอาจารย์เณร วัดศรีมูลเรือง จ.เชียงใหม่ 53  (อ่าน 6242 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ภาพแห่งความประทับใจครับที่ลูกศิษย์ลูกหาได้เข้าร่วมงานไหว้ครูประจำปี 2553
ที่เคารพต่อหลวงพ่อเปิ่นและอาจารย์เณรครับ
แต่วันนั้นถึงทำผมอึ้ง ท่านอทาจารย์เณรบอก "โยมเป็นมัคธยกให้หน่อย"  ผมคิดในใจตายล่ะตู :070:
เมื่อคืนทำไมไม่บอกจะได้เตรียมตัว  มาบอกผมตอนจะเริ่มพิธี  คิดอีกทีเอาก็เอาเพื่ออาจารย์ :093: :093:

ก่อนวันงานครับ  16 เม.ย53

ภาพวันงานไหว้ครู 53

คุณลุงท่านนี้เป็นลูกศิษย์ยุคแรกที่สักยันต์กับหลวงพ่อเปิ่นครับ  สักแต่สมัยหลวงพ่อเปิ่นอยู่โคกเขมาครับ
แล้วท่านมารับราชการครูที่เชียงใหม่เมือง  2515  (เกษียณอายุราชการเเล้วครับ)

ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ภาพไหว้ครูอาจารย์เณร วัดศรีมูลเรือง จ.เชียงใหม่  53

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:..อุ๊ยน่ารัก..น่ารัก..ขอบคุณอย่างสูงเลยครับสำหรับงานไหว้ครู  :114:
...ไม่แปลกใจเล้ย..ว่าเพราะอะไรหน้าตาและหน้าที่การงานถึงดูดีไปหมด..
...ทำไปเลยครับบุญเนี้ย..ยิ่งทำยิ่งกำไร..สักที่ไหนเราก็คนคอเดียวกัน..
...ขออนุโมทนาบุญแด่ผู้ที่ช่วยหลวงพี่..และผู้ที่ไปร่วมงานบุญด้วยนะครับ.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับทุกๆภาพครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:...................

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
ขอบคุณที่นำภาพให้ชมครับ :015:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ เร้กเก้อีสาน

• ได้สมบัติทั้งปวง ไม่ประเสริฐเท่าได้ตน เพราะตัวตนเป็นที่เกิดแห่งสมบัติทั้งปวง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ผมรักที่จะนับถือ
    • MSN Messenger - suttisrak@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณคับ
 :053:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
สุโค่ย (สุดยอด) เลยครับ  :053:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ประมวลภาพพิธีเข้มขลังดีแท้หนอ.สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2553, 07:03:27 โดย salawit_sangsanit »