ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติโพสรูปรอยสักบ้างนะครับ  (อ่าน 2963 ครั้ง)

ออฟไลน์ delrojo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาติเอารูปมาลงซักภาพครับ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ ก็สักไว้นานมากแล้วครับ เรียกว่าห่างหายจากเข็มไปนาน เนื่องจากไม่ค่อยจะมีเวลา

ก็มีเก้ายอดอย่างเดียวคับที่ได้จากพระอาจารย์แป๊ว ส่วนยันต์ที่เหลือสักจากสำนักใกล้ๆบ้านครับ

ถ้ามีโอกาสก็อยากกลับไปโดนเข็มพระอารย์ที่วัดบางพระอีกครับ ท่านไหนก็ได้

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขออนุญาติโพสรูปรอยสักบ้างนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 06:51:52 »
นานมากนี่ประมาณกี่ปีเหรอครับ :007: :007:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขออนุญาติโพสรูปรอยสักบ้างนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 08:06:32 »
นานมากนี่ประมาณกี่ปีเหรอครับ :007: :007:
ครั้งล่าสุดที่สักประมาณปี48น่าจะได้นะครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 09:11:35 »
ครั้งล่าสุดที่สักประมาณปี48น่าจะได้นะครับ
นานจริงๆ ครับ

หากมีโอกาสก็แวะมาวัดบางพระนะครับ
มีมิตรภาพดีๆ จากหลวงพี่ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เสมอ

ปล. ยันต์ที่สักมามีอะไรบ้างหรือครับ
ไม่คุ้นๆ เท่าไรเลย

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2553, 11:40:07 »
โห ๆ ลอยสักโบราณขลังดีครับ

แต่ ทำไม เอา ยันต์พระเจ้า 5 พระองค์ ไว้ล่างสุดเลย อ่ะครับ  :062:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 เม.ย. 2553, 11:38:14 »
ด้วยความเคารพ ดูจากอักขระน่าจะเป็นทางสายพ่อแก่หรือเปล่าครับนี่
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 08:26:44 »
ด้วยความเคารพ ดูจากอักขระน่าจะเป็นทางสายพ่อแก่หรือเปล่าครับนี่
อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ ก่อนจะสัก ปู่แกจะเข้าทรงก่อนน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2553, 08:28:10 โดย delrojo »