ผู้เขียน หัวข้อ: ขอดูตะกรุดคู่กายของพี่ๆน้องหน่อยจ้า....  (อ่าน 3592 ครั้ง)

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ชุดแรกก็อาจารย์เจตสามแยกกระจับขอรับ

ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังงงงงงง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขอดูตะกรุดคู่กายของพี่ๆน้องหน่อยจ้า....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 04:07:30 »

นำมาให้ชม นี่ยังไม่ใช่คู่กายนะครับ เดี่ยวตะกรุดคู่กายจะถ่ายมาให้ชมอีกชุดนึง

นี่แขวนขึ้นคอไปบ้าง ไม่แขวนบ้าง

ดอกบน ตะกรุดมหารูด หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว

ดอกที่สอง ตะกรุดระเบิด วัดสามง่าม อ.บางบัวทอง นนทบุรี

ดอกที่สาม ตะกรุดเหนือชัย ปราบไพรี พระครูบาเหนืออชัย โฆสิโต (ดอกสีแดง)

ส่วนเครื่องรางที่พกก็ประจำก็เสือขี่ปลัดขิกหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน เนื้อทองเหลืองครับ 

หากภาพไม่ชัดก็ขออภัยด้วย เดี่ยวจะลงมาให้ชมอีกนะครับ  :089:

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอดูตะกรุดคู่กายของพี่ๆน้องหน่อยจ้า....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 06:56:23 »
เหรียญ 3 เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ผมเเขวนอยู่  ผมให้ชื่อว่ารุ่น "ออกศึก"
1.เหรียญหลวงปู่ทวด  หลวงปู่สุภาสร้างเป็นเหรียญเลื่อนสมณศักดิ์
2.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น  รุ่นลาภอลงกรณ์พร้อมเส้นเกศาหลวงปู่ครับ
3.เหรีญญครูบาเจ้าอินตา  วัดวังทอง จ.ลำพูน  อริยสงฆ์ที่ขณะไม่ละสังขาร
พระธาตุที่เล็บมือเล็บเท้า(เป็นเล็บที่หลวงปู่ตัดและกำชับให้เก็บไว้)ก่อนท่านจะมรณะภาพ  เป็นเหรียญรุ่นสุดท้ายและหลวงปู่ปลุกเสกนานที่สุด
4.ตระกรุดโทนคู่ชีวิตพระอาจารย์จิ  สมจิตฺโต  วัดหนองว้า  จ.เพชรบุรี  ลูกศิษย์หลวงพ่อยิด
5.รูปหล่อเสือหลวงพ่อเปิ่นครับปี 43

ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 07:26:58 »
โอ้ว.เปิดกรุให้ดูกันอีกแล้วหรือ... :025: ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม :053: :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 07:41:30 »
ที่บูชาใว้แล้วอุ่นใจและมั่นใจ เฉพาะตะกรุดที่ใช้อยู่นะครับ

ก็ตะกรุดทองคำที่ฝังใว้กับตัว ที่พระอาจารย์ญา วัดบางพระ ท่านเมตตาฝังให้
กับตะกรุด 3 ห่วง หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม

แค่นี้ก็พอใจและครับสำหรับชีวิตนี้  ไม่ต้องแสวงหาอะไรต่อไปแล้ว
ทุกประสบการณ์ มีเกิดขึ้นให้เห็นจะๆ +แรงศรัทธาและความเชื่อมั่น   

คงไม่มีรูปให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 01:29:37 »
งดงามทุกท่านเลยนะครับเนี่ยะ ...  :016: