ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1014 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeroedge

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวน แนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 10:22:42 »
ผมตั้งใจจะไปฝากตัวเป็นศิษย์ วัดบางพระเพราะคนศรัทธาเคารพมากมายผมก็เป็นหนึ่งในนั้น

แต่ด้วยการเดินทางที่ไกล และก็ไม่รู้ว่าถ้าไปแล้วจะต้องทำยังไง

กะว่าจะไปให้หลวงพี่หลายๆท่านเมตตาเรื่องการสักยันต์ ทางด้าน เมตตา เสริมดวงโชคชะตา เพราะตอนนี้รู้สึกทำอะไรก็ติดขัดไม่เกิดผล

ทั้งๆที่ทำบุญทำทาน ทำมาหากินสุจริตแต่เหมือนชีวิตมืดหม่นยังไงไม่รุ

ใคร่จะขอคำชี้แนะจากพี่ๆน้องทั้งหลายหน่อยว่าควรจะไปสักกับหลวงพี่ท่านใดดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าที่เข้ามาตอบกัน

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวน แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 10:40:38 »
พระอาจาร์ท่านไหนก็ได้ครับท่านเมตตาทุกท่าน
ไปถึงก็ขึ้นไปกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่นก่อน
ซื้อดอกไม้ธูปเทียนค่าครู  ยกพานครูกับพระอาจาร์
สักเสร็จขึ้นไปให้หลวงพ่อเป่าอีกที่ก็เสร็จ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 11:11:56 »
พระอาจาร์ท่านไหนก็ได้ครับท่านเมตตาทุกท่าน
ไปถึงก็ขึ้นไปกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่นก่อน
ซื้อดอกไม้ธูปเทียนค่าครู  ยกพานครูกับพระอาจาร์
สักเสร็จขึ้นไปให้หลวงพ่อเป่าอีกที่ก็เสร็จ

ครับ แล้วค่าครูนี่เท่าไร ยังไงครับ ไม่ทราบจริงๆ รบกวนอีกครั้งครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 01:13:10 »
ค่าครู 25 บาท ส่วนดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ให้เตรียมมาเอง ถ้าไม่ได้เตรียมมาที่วัดก็มีขายครับ ราคาก็ประมาณ 40-50 บาท ครับ รวมแล้วไม่เกิน 100 ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 01:26:44 »
ค่าครู 25 บาท ส่วนดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ให้เตรียมมาเอง ถ้าไม่ได้เตรียมมาที่วัดก็มีขายครับ ราคาก็ประมาณ 40-50 บาท ครับ รวมแล้วไม่เกิน 100 ครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2553, 01:28:05 โดย zeroedge »