ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆเรื่องไปกลับวัดบางพระคับ  (อ่าน 2360 ครั้ง)

ออฟไลน์ devil_win0

• ตติยะ
รบกวนพี่ๆเรื่องไปกลับวัดบางพระคับพอดีบ้านอยู่มีนบุรีจะมีวิธีไปกลับอย่างไรคับขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับพี่ๆ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆเรื่องไปกลับวัดบางพระคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 10:20:30 »
นั่งรถตู้จากมีนบุรีมาลงอนุสาวรีย์เดินไปที่ใต้ทางด่วน
หาวินรถตู้ที่ไปนครปฐมบอกคนคุมวินว่าไปลงแยกท่านา (60 บาท)
ถึงแล้วให้บอกด้วยเมื่อถึงให้เดินข้ามสะพานลอยไปฝั่งตรงข้ามแล้วเดิอนย้อนไปตรงใต้สะพาน
ยืนรอรถเมล์สีสม (18 บาท) ที่ไปวัดบางพระโดยรถจอดหน้าวัดเลยค่ะแต่ถ้ารอนานก็นั่งรถตุ๊กตุ๊ก (100 บาท) ไปก็ได้ค่ะ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ตอบ: รบกวนพี่ๆเรื่องไปกลับวัดบางพระคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 10:41:12 »
แถวนั้นมีรถมาที่สายใต้ไหม รถเมล์หรือรถตู้ก็ได้ นั่งมาลงที่สายใต้ ลงรถแล้วถามคนแถวนั้นรถตู้ไปกาญจนบุรี ค่ารถ 40 บาท ออกทุกๆ 20 นาที หรือนั่งไปลงอนุสาวรีย์ ไปคิวรถตู้ที่ข้างรถเขียน 76
อนุสาวรีย์ พุทธมนฑล ราชบุรี ค่ารถประมาณ 60-70 บาท บอกว่าไปลงแยกท่านา ใกล้ๆแยกจะมีโลตัส
ลงรถแล้วเดินข้ามสะพานลอยมา ลงมาจะมองเห็นวินมอเตอร์ไซด์ เดินผ่านไปจะเห็น สามแยกคือทางที่เรามา ข้างหน้าจะมีป้องตำรวจ ข้ามทางไปทางป้อม จะมองเห็นร้านขายของ จะมีป้ายรถเมล์อยู่ใกล้ๆๆ รถเมล์จะเป็นรถบัสสีแดงๆ เขียนว่า นครปฐม-ดอนตูม สังเกตุป้ายหน้ารถ จะเขียนว่า # บางพระ # ค่ารถ 18 บาท บอกว่าลงวัดบางพระ รถคันสุดท้ายผ่านหน้าวัดประมาณ 18.00น  ขากลับบอกว่าลงท่านาเดินมารอรถศาลาหน้าโลตัส ไปรถตู้จะได้เร็วๆหน่อย รถตู้กาญจนบุรี ลงที่สายใต้ รถตู้ราชบุรี ลงที่อนุสาวรีย์ แล้วแต่จะสะดวงทางไหนนะครับ

ออฟไลน์ ORENDERBOOM

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 12:23:34 »
เอาแมงกาไซไปเลยพี่น้อง ผมก็เอาแมงกาไซ ไป แต่ผมอยู่ไทรน้อยน่ะ อิอิ

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 08:26:53 »
สอบถามเส้นทางรถเมล์ ขสมก. หมายเลขโทรศัพท์   184

ออฟไลน์ sparrow

• สัตตมะ
  • **
  • เจริญ...เจริญ...นะคร้าบ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 08:39:51 »
ถ้าเป็นวันอาทิตย์จะกลับด้วยกันก็ได้นะครับ...แต่ต้องดึกๆหน่อยนะคร้าบ :054:
การรักษาศีล...เป็นการรักษาดวงจิตให้บริสุทธิ์
เพื่อไม่ให้คนเราทำบาปทั้งปวง

ออฟไลน์ devil_win0

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2553, 02:26:42 »
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคับพี่ๆ :002:

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2553, 09:01:18 »
ถ้าเป็นวันอาทิตย์จะกลับด้วยกันก็ได้นะครับ...แต่ต้องดึกๆหน่อยนะคร้าบ :054:

ผมกลับด้วยได้มั้ยครับ ดึกๆเลยเหรอครับ

ออฟไลน์ sparrow

• สัตตมะ
  • **
  • เจริญ...เจริญ...นะคร้าบ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2553, 12:22:29 »
ก็ส่งกลับถึงหน้าซอยทุกครั้งนี้คร้าบ...และอาทิตย์นี้ไปวัดหรือเปล่าล่ะ :052:
]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2553, 12:23:16 โดย sparrow »

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2553, 02:39:06 »
เสริมครับถ้าไม่อยากรอ มีรถดอนตูม มาก็ขึ้นได้ บอกลงวัดละมุด
ให้เขาช่วยบอกก็ได้ ลงต่อมอเตอร์ไซค์ 20 บาท
ขากลับถ้าเป็นไปได้ต้องรอรถก่อน17.30ไม่นั้นรถไม่รอ
ยาวเลย19.00ก็มี ถ้าเย็นมากให้นั้งมอเตอร์ไซค์ลงวัดละมุดต่อรถง่ายกว่า
ข้อมูลขากลับได้จากคุณลุงที่อยู่แถวหน้าวัด ลุงเขาเป็นคนน่ารักมาก
ชอบให้คำแนะนำดีให้ผม ไม่นั้นผมคงแยะ :054:

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2553, 01:01:15 »
เจอน้องเขาแล้ว เจอกันวันศุกร์ พาน้องเขาไปกราบหลวงปู่และพาไปสักแล้ว น้องเขาบอกว่าจะมาวันหลังอีกจะพาเพื่อนมาด้วย

ออฟไลน์ ple2499

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 10:54:35 »
รบกวนพี่ๆเรื่องไปกลับวัดบางพระคับพอดีบ้านอยู่มีนบุรีจะมีวิธีไปกลับอย่างไรคับขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับพี่ๆ

แล้วถ้าไปถึงประมาณ บ่ายแก่ ๆ จะได้สักหรือเปล่าค่ะ คนน่าจะเยอะ

• นวมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 04:26:57 »
ได้คับ มีหลายกุฎีลองเดินดูก่อนก็ได้ แต่ผมแนะนำกุฎีหลวงพี่แป๊ว เพราะท่านจะเมตตาให้ผู้หญิงได้สักก่อนหรือรอคิวก็ไม่นานครับ ผมมาสักบ่อยๆพอรู้ครับ สักกันถึงมึดๆ3-4ทุ่มยังมีเลย แล้วจะมาวัดยังไงครับ รถเมล์ผ่านหน้าวัดหมดเวลาประมาณ 18.00 น ครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 11:41:38 »
 07;อยากรู้เส้นทางจากปทุมไปวัดบางพระ ( เส้นวิ่งไปบางเลนนะครับตั้งต้นที่ฟิวเจอร์พารค์ ) :054: :054: :054:ขอบคุณล่วงหน้า
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา