ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จักหลวงพี่ก๊อง วัดบางพระบ้างคับ  (อ่าน 2052 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nutchanon

• ทุติยะ
  • **
พอดีผมไปเพื่อนผมไปสักมาจึงอยากรู้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับ

ออฟไลน์ sompob

• ตติยะ
    • อีเมล
เป็นศิษย์ของหลวงน้าต้อยครับ
ลายเส้นน้ำหนักมือเหมือนหลวงน้าต้อยมาก
หลวงพี่ท่านสอนให้ข้อคิดดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Nutchanon

• ทุติยะ
  • **
พี่ sompob เราเคยเจอกันปะคับผมไปสักครั่งแรกส่วนพี่ได้เสือจากหลวงพี่ก๊องผมกับพี่กลับพร้อมกันตอนปะมาณแปดโมงจำผมได้ไหมคับ เมฆ ขี่เวฟสีดำ ไว้เจอกันอีกนะคับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครั
เป็นศิษย์ของหลวงน้าต้อยครับ
ลายเส้นน้ำหนักมือเหมือนหลวงน้าต้อยมาก
หลวงพี่ท่านสอนให้ข้อคิดดีด้วยครับ
ครับผมก็ชอบที่ท่านเมตตา และท่านใจเย็นมากครับ ให้คำแนะนำดีๆกับผมเยอะครับ
ท่านเคยสอนผมว่า รับรอยสักของวัดไปปฏิบัติ ค่อยเป็นค่อยไป อย่ารีบร้อน ถ้าใจเย็นๆและวางตามรูปแบบของวัด จะมีรูปแบบของยันต์ที่ลงตัวมาก อย่าใจร้อนนะโยม...........กราบนมัสการหลวงพี่ครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
หลวงพี่ท่านใจดีค่ะ แต่ไม่เคยสักกับท่าน

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 25;สักก็สวยด้วยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ yung

• อยู่แบบมีสติ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดจากความศรัทธา
    • MSN Messenger - samphan_Y@hotmail.com
ท่านใจดีนะครับผมยังได้เสืือคู่ของท่านมาเลยครับ...... :016:
พอใจในสิ่งที่เรามีอยู่

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับท่านใจดีครับแล้วเมตตาให้กวางเหลียวให้ผมด้วยครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล