ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะไปสักครับ  (อ่าน 1660 ครั้ง)

ออฟไลน์ EK ORE

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมจะไปสักครับ
« เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 05:05:41 »
ผมจะไปสักด้านเมตรตาครับ และด้านค้าขายครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับควรสักอะไรบ้างและสักกับอาจารย์คนไหนครับช่วยกรุณาแนะนำด้วยครับ ลืมไปผมอยู่สมุทรปราการเดินทางไปไกลช่วยแนะนำหน่อยครับควรไปวันไหนดีครับที่คิวไม่เยอะและสักได้หลายอย่างครับ ขอบคุณครับ และผมจะขับรถไปยังไงครับผมอยู่ บางบ่อครับ ช่วยบอกทางทีครับ ไปไม่ถูกครับ ขอบคุณครับ :015:

ออฟไลน์ zeir

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ผมจะไปสักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 05:32:28 »
นั่นรอยแรกของเราค่ะ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 08:26:32 »
ควรจะไปวันธรรมดานะครับ เพราะคนจะไม่เยอะมาก ส่วนยันต์ถ้าไปยังกุฏิที่จะสัก ก็
บอกพระอาจารย์ท่านครับว่าค้าขายต้องการด้านเมตตา เดี๋ยวพระอาจารย์ท่านก็เมตตาให้ครับ
แล้วแต่ว่าท่านจะให้อะไรครับ แต่ที่ท่านให้ก็ดีหมดทุกยันต์ล่ะครับ

ส่วนการเดินทางนะครับ สำหรับตัวผมอยู่พระโขนง
เริ่มจากขึ้นทางด่วน มาลงที่พระราม 2 และตรงไปเรื่อยๆให้สังเกตุฝั่งซ้ายมือจะมี โลตัสนะครับให้ชิดซ้ายออกทางคู่ขนานไป
ทางบางแค พอไปตามทางถึงบางแค ไปเรื่อยๆ ให้มองป้ายบอกทางที่ไปนครปฐม หรือ ศาลายา ครับ ไปตามทางเรื่อยๆ
จะมีทางบอกไปศาลายา ถ้าไปถึงศาลายาได้ ขับไปเรื่อยๆผ่าน ที่ว่าการอำเภอให้ชิดขวาเพื่อจะเข้าไปทางบางเลนครับ
ขับไปเรื่อยๆให้สังเกตุด้านขวามือจะมีวัดนราภิรมย์ครับ ตรงข้ามวัดนราภิรมย์จะมีทางแยกไปวัดบางพระครับไปตามเส้นทาง
จะมีป้ายบอกทางไปวัดบางพระครับ ถ้าไม่แน่ใจก็ถามทางคนแถวนั้นดูอีกทีนะครับว่า วัดบางพระไปทางไหนต่อ

ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ  วัดบางพระยินดีต้อนรับครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 10:13:57 »
 :034: เอาแบบง่ายๆเลยนะครับ....ขึ้นทางต่างระดับที่ปากน้ำให้ขับรถไปทางที่จะไปองค์พระปฐมเจดีย์พอเข้าเขต .อ.นครชัยศรีให้สังเกตุห้างโลตัสขวามือให้ขึ้นทางเลี้ยวขวาข้ามเลนขับตรงไปเจอ สามแยกให้เลี้ยวซ้ายตรงไปเจอ สามแยกให้เลี้ยวซ้ายตรงไปอีกเรื่อยๆจะเจอ สี่แยกไฟแดงให้เปิดไฟเลี้ยวขวา...ขับรถอีกไม่ถึง50หายใจเจอสะพานข้ามแม่น้ำด้านขวามือคือวัดบางพระเตรียมเลี้ยวขวาเข้าวัดได้เลยครับ... 31;ผมส่งแค่นี้นะครับ..เอ่อ..อ.ไปกราบหลวงพ่อที่กุฏิใหญ่ซ้ายมือก่อนนะครับส่วนที่เหลือถามพี่ๆน้องๆภายในวัดเอานะครับ.....ลูกศิษย์หลวงพ่อใจดีและเป็นกันเองทุกท่านครับ 31; 30;
ผมอยู่ซ.วัดด่านครับ....ดีใจที่มีลูกศิษย์หลวงพ่ออยู่ใกล้ๆกันเพิ่มมาอีก1ท่านครับ... :047:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2553, 10:18:08 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ EK ORE

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 11:27:56 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นน่ะครับ ด้วยจิตรศรัทธาครับ

ออฟไลน์ idolizers

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 08:00:16 »
ขอบคุณครับสำหรับความรู้ดีของผู้ที่มีประสบการณ์นับถือๆครับ :054:ผมจะไปเพิ่มพระพิฆเนศให้ได้ลยครับด้วยแรงศรัทธาอย่างแรงกล้าในพระพิฆเนศและหลวงพ่อเปิ่นครับสาธุ

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 11:58:41 »
ปูขออนุญาติแนะนำนะคะ บ้านปูอยู่พระราม๓ ติดกับโรงเบียร์เยอรมันตะวันแดง เมื่อก่อนขับรถไปเรียนบางนาบ่อย เลยลองแนะนำเส้นทางนี้ค่ะใช้เส้นทางจากสี่แยกบางนามาสี่แยกสรรพาวุธเลี้ยวขวาข้างโรงไม้อัดเข้าคลังน้ำมันขับชิดซ้ายตามทางมาเรื่อยๆจะออกถนนใหญ่เข้าสู่ตลาดคลองเตยแล้วเลี้ยวซ้ายมาทาง ถ.พระราม๓ ในเวลาแค่ประมาณไม่กี่นาที ขับจาก ถ.พระราม๓ข้ามสะพานกรุงเทพผ่านเดอะมอลล์ท่าพระเลี้ยวซ้ายเข้าสู่ถนนราชพฤกษ์แล้วจะมีป้ายบอกไปนครปฐม ตามทางเลยค่ะจนถึงที่คุณ burm บอกน่ะค่ะโลตัสขวามือแล้วก็ตามนั้นเลย
ปูคิดว่าทางนี้ใกล้แล้วค่ะ ถ้าไปทางพระปิ่นเกล้าปูว่าไกลกว่า เพราะพี่ที่มีบ้านอยู่อ.ดอนตูมเค้าพาไปทางราชพฤกษ์นี่แหละค่ะ
แต่ทุกที่จะไปกับคุณพี่โต้ง หล่มสักทางพระปิ่นเกล้าค่ะ (เค้าช่ำชองเส้นทางมากๆ)
ผิดถูกอย่างไร ขออภัยด้วยนะคะ 15; 15;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ส.ค. 2553, 12:00:04 โดย andamanpooh »