ผู้เขียน หัวข้อ: ** ยันต์ กระทู้7แบก **  (อ่าน 12977 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
** ยันต์ กระทู้7แบก **
« เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 06:00:20 »
อยากทราบว่า ยันต์กระทู้7แบกที่วัดบางพระ มีพุทธคุณทางด้านใด
อาจารย์ท่านใดเป็นผู้สักครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
ขอบคุณครับ  :054:  :054:  :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 2553, 06:01:26 โดย themodeling »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ** ยันต์ กระทู้7แบก **
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 09:27:18 »
อยู่ ยง คง กระพัน ดี ทุกด้วยและ ครับ ผม ว่า นะ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 09:31:46 »
* ดี ทุกด้าน

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 08:31:48 »
ยันต์กระทู้ ๗ แบก เป้นตำราของสมเด็จลุน แห่งนครจำปาสัก ถ้าสังเกตุดูคาถาจะเป้นคาถา บทพุทธคุณ อิติปิโส ฯ อ่านตามแนวขว้าง คล้ายยันต์เกราะเพรช (คำตอบผิดพลาดต้องขออภัยนะครับ ตอบตามเท่าที่รู้มา )

ตั้งนะโม ๓ จบ
๑. อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา
บทนี้ชื่อ กระทู้ ๗ แบก ประจำอยู่ทิศบูรพา (ทิศตะวันออก)
บทที่ 1 เสกเป่าแก้พิษสัตว์กัด ต่อยได้

๒. ติ หัง จะ โต โร ถิ นัง
บทนี้ชื่อ ว่า ฝนแสนห่า ประจำอยู่ทิศอาคเณย์ (ทิศตะวันออกเฉียงใต้)
บทที่ 2 เสกทำน้ำมนต์ รดคนเจ็บไข้ได้ป่วย ผีเจ้าเข้าทรง

๓. ปิ สัม ระ โล ปุ สัต พุท
บทนี้ชื่อ นารายณ์เกลื่อนสมุทร ประจำอยู่ทิศทักษิณ (ทิศใต้)
บทที่ 3 เสกภาวนากันภูตผีปีศาจ เป่าพิษบาดแผล

๔. โส มา ณะ กะ ริ ถา โธ
บทนี้ชื่อ นารายณ์ถอดจักร์ ประจำอยู่ทิศหรดี (ทิศตะวันตกเฉียงใต้)
บทที่ 4 เสกจดครบ 108 จบ ทำน้ำมนต์ ไล่ผีหรือ ให้คนท้องกิน จะคลอดลูกง่าย

๕. ภะ สัม สัม วิ สะ เท ภะ
บทนี้ชื่อ นารายณ์ขว้างจักร์ตรึงไตรภพ ประจำอยู่ทิศประจิม (ทิศตะวันตก)

บทที่ 5 เสกพรมร่างคนไข้ ไล่ภูตผีปีศาจร้าย ดีนัก

๖. คะ พุท ปัน ทู ทัม วะ คะ
บทนี้ชื่อ นารายณ์พลิกแผ่นดิน ประจำอยู่ทิศพายัพ (ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ)
บทที่ 6 เสกทำน้ำมนต์ ป้องกันผีเจ้าเข้าทรง หรือถูกคุณกระทำชะงัดนัก

๗. วา โธ โน อะ มะ มะ วา
บทนี้ชื่อ ตวาดฟ้าป่าหิมพานต์ ประจำอยู่ทิศอุดร (ทิศเหนือ)
บทที่ 7 เสกด้าย หวาย มีด ข้าวสาร ขับไล่ผีบ้าน ผีป่าเวลาเดินทางดีนัก

๘. อา วิช สุ นุต สา นุ ติ
บทนี้ชื่อ นารายณ์แปลงรูป ประจำอยู่ทิศอีสาน (ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ)
บทที่ 8 เสกเป่าตัวเองป้องกันตัวเองเวลาเดินทางออกจากบ้าน แคล้วคลาดได้

ออฟไลน์ gumpung

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 09:42:34 »
ดีทุกด้านจริงๆด้วย^^
ศิษย์ พระภาวนาวิสุทธิโสภณ พระมงคลวโรปการ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ส.ค. 2553, 01:30:10 »
 :016:ยอดเยี่ยมจริงๆ :015:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ va-whan

• แมงป่อง...ผยองเดช
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 01:56:29 »
ดีครบทุกด้านเลยสุดยอด..อยากสักมั่งจัง

ออฟไลน์ punlopboy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 02:55:05 »
ยันต์กระทู้ ๗ แบก เป้นตำราของสมเด็จลุน แห่งนครจำปาสัก ถ้าสังเกตุดูคาถาจะเป้นคาถา บทพุทธคุณ อิติปิโส ฯ อ่านตามแนวขว้าง คล้ายยันต์เกราะเพรช (คำตอบผิดพลาดต้องขออภัยนะครับ ตอบตามเท่าที่รู้มา )

บทนี้ชื่อ กระทู้ ๗ แบก ประจำอยู่ทิศบูรพา (ทิศตะวันออก)
บทที่ 1 เสกเป่าแก้พิษสัตว์กัด ต่อยได้

บทนี้ชื่อ ว่า ฝนแสนห่า ประจำอยู่ทิศอาคเณย์ (ทิศตะวันออกเฉียงใต้)
บทที่ 2 เสกทำน้ำมนต์ รดคนเจ็บไข้ได้ป่วย ผีเจ้าเข้าทรง

บทนี้ชื่อ นารายณ์เกลื่อนสมุทร ประจำอยู่ทิศทักษิณ (ทิศใต้)
บทที่ 3 เสกภาวนากันภูตผีปีศาจ เป่าพิษบาดแผล

บทนี้ชื่อ นารายณ์ถอดจักร์ ประจำอยู่ทิศหรดี (ทิศตะวันตกเฉียงใต้)
บทที่ 4 เสกจดครบ 108 จบ ทำน้ำมนต์ ไล่ผีหรือ ให้คนท้องกิน จะคลอดลูกง่าย

บทนี้ชื่อ นารายณ์ขว้างจักร์ตรึงไตรภพ ประจำอยู่ทิศประจิม (ทิศตะวันตก)

บทที่ 5 เสกพรมร่างคนไข้ ไล่ภูตผีปีศาจร้าย ดีนัก

บทนี้ชื่อ นารายณ์พลิกแผ่นดิน ประจำอยู่ทิศพายัพ (ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ)
บทที่ 6 เสกทำน้ำมนต์ ป้องกันผีเจ้าเข้าทรง หรือถูกคุณกระทำชะงัดนัก

บทนี้ชื่อ ตวาดฟ้าป่าหิมพานต์ ประจำอยู่ทิศอุดร (ทิศเหนือ)
บทที่ 7 เสกด้าย หวาย มีด ข้าวสาร ขับไล่ผีบ้าน ผีป่าเวลาเดินทางดีนัก

บทนี้ชื่อ นารายณ์แปลงรูป ประจำอยู่ทิศอีสาน (ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ)
บทที่ 8 เสกเป่าตัวเองป้องกันตัวเองเวลาเดินทางออกจากบ้าน แคล้วคลาดได้
ทำไมมี ๘ ข้อละครับช่วยบอกหน่อย ผมงง

ออฟไลน์ JIDAR_Sarika

• รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดคน
  • ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 08:03:25 »
ขออนุญาติคุณ NONGEAR44 และเจ้าของคาถาค่ะ

ยันต์กระทู้ ๗ แบก เป้นตำราของสมเด็จลุน แห่งนครจำปาสัก ถ้าสังเกตุดูคาถาจะเป้นคาถา บทพุทธคุณ อิติปิโส ฯ
อ่านตามแนวขว้าง คล้ายยันต์เกราะเพรช (คำตอบผิดพลาดต้องขออภัยนะครับ ตอบตามเท่าที่รู้มา )

ค่ะและเป็นคาถาไว้สวดบูชาดวงชะตาประจำวันเกิดทั้ง7 วันด้วยอ่ะค่ะ
ดังนั้นที่มี 8 แถวเพราะเพิ่มวันพุธกลางคืนเข้าไปรึเปล่าคะ
ผิดพลาดยังไงต้องขออภัยด้วยนะคะ พอดีอยากช่วยพี่เค้าอีกแรง

สำหรับคนเกิดวันจันทร์

สำหรับคนเกิดวันอังคาร

สำหรับคนเกิดวันพุธกลางวัน

สำหรับคนเกิดวันเสาร์

สำหรับคนเกิดวันพฤหัสบดี

สำหรับคนเกิดวันพุธ (กลางคืน)

สำหรับคนเกิดวันศุกร์

สำหรับคนเกิดวันอาทิตย์

(หมายเหตุ : ยันต์นี้ให้สวดครบทุกบทนะคะ เพียงเขียนแทนค่าว่าบรรทัดไหนประจำวันเกิดอะไรบ้าง เด๋วบางคนจะเข้าใจผิดอ่ะค่ะ :058:)

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 05:47:19 »
สรุปว่าอาจารย์ท่านใดเป็นผู้สักครับ
ยังไม่มีใครตอบเลยครับ
  :010:  :010:  :010:

ออฟไลน์ leaflet

• ARS LONGA VITA BREVIS.
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 05:55:58 »
สรุปว่าอาจารย์ท่านใดเป็นผู้สักครับ
ยังไม่มีใครตอบเลยครับ
  :010:  :010:  :010:

พระอาจารย์สักได้ทุกท่าน อยู่ที่ว่าท่านจะสักให้คุณหรือไม่ ก็เท่านั้น