ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเหรียญหลวงพ่อเปิ่น เสาร์ 5 ปี 37 หน่อยครับ  (อ่าน 7010 ครั้ง)

ออฟไลน์ gap_sai4

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เนื่องจากผมได้รับภารกิจทางภาคใต้หลายเดือนเลยหาพระติดตัวมา  ค้นเจอเหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นเสาร็ 5 ปี 37  ไม่ทราบว่า เหรียญรุ่นนี้มีจุดสังเกตุอย่างไรบ้างว่าเป็นเหรียญแท้  ขอรบกวนผู้เชี่ยวชาญเข้ามาให้ความรู้หน่อยนะครับ  หรือมีภาพประกอบการดูด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ลองเสริทหาในเวปดูเลยครับ เสาร์5 ปี37มีลงไว้ครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
ลองถ่ายรูปแล้วก็ลงในกระทู้ก็ได้ครับ จะได้ขอความเห็นจากพวกพี่ๆผู้เชี่ยวชาญอีกทีครับ ไว้จะลองเข้ามาดูอีกทีครับ
ถ้าใช่ก็วางใจได้เลยครับ พกไปภาคใต้ด้วยได้เลยครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เสาร์ห้าปี 36 หรือเปล่าครับ
ถ้าปี 36 ก็เป็นรุ่น 3 เสือ กับ 5 เสือ  ข้างหลังตราเบนซ์(ดาวสามแฉก) กับตราดาวห้าแฉก
ปี 37 ไม่แน่ใจครับว่ามีเสาร์ห้าไหม
ลองส่งรูปมาให้พี่น้องเราดูจะดีที่สุดครับ   

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
เสาร์5 ปี2536 ไม่ใช่ปี2537
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับผม....จะรีบหากล้องมาถ่ายให้ดู  เท่าที่ลองเสิร์ทในกูเกิ้ล  เห็นว่าเปนรุ่นนั่งพานพิมนูนต่ำ หลังสลักเสาร์ 5 แต่ตอนนี้ผมเข้ากรอบไปแล้วเพื่อเอาห้อยคอ  รอรูปสักครู่นะครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
นึกออกแล้วครับ มีจริงๆด้วยครับ
สงสัยเป็นเหรียญนั่งพาน หล่อแบบฉีด

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :045:[shake]มีครับเหรียญเสาร์ 5 ปี 2537..เป็นเหรียญนั่งพานหลังยันต์ตรีนิสิงเห.. มีเนื้อทองเหลืองและรมดำ[/shake]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เนื่องจากผมได้รับภารกิจทางภาคใต้หลายเดือนเลยหาพระติดตัวมา  ค้นเจอเหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นเสาร็ 5 ปี 37  ไม่ทราบว่า เหรียญรุ่นนี้มีจุดสังเกตุอย่างไรบ้างว่าเป็นเหรียญแท้  ขอรบกวนผู้เชี่ยวชาญเข้ามาให้ความรู้หน่อยนะครับ  หรือมีภาพประกอบการดูด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง  ขอบคุณครับ

เหรียญนี้ใช่ไหมครับ เสาร์ 5 ปี 2537

ที่เห็นมายังไม่มี copy นะครับ  ขอให้ทำภารกิจลุล่วงปลอดภัยครับ  หลวงพ่อคุ้มครองครับ

ขอบคุณครับ
   ปล.
:045:[shake]มีครับเหรียญเสาร์ 5 ปี 2537..เป็นเหรียญนั่งพานหลังยันต์ตรีนิสิงเห.. มีเนื้อทองเหลืองและรมดำ[/shake]
   มีเนื้อเงินด้วยนะครับ  แต่เนื้อทองคำไม่แน่ใจว่ามีไหม รอผู้ทราบมาให้คำตอบอีกครั้งนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2553, 12:30:29 โดย คนรักษ์พระ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
   มีเนื้อเงินด้วยนะครับ  แต่เนื้อทองคำไม่แน่ใจว่ามีไหม รอผู้ทราบมาให้คำตอบอีกครั้งนะครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
  มีเนื้อเงินด้วยนะครับ  แต่เนื้อทองคำไม่แน่ใจว่ามีไหม รอผู้ทราบมาให้คำตอบอีกครั้งนะครับ
[shake]ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ[/shake]

[shake]ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ
[/shake]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2553, 03:02:23 โดย berm »

• อัฏฐมะ
    • อีเมล

เนื่องจากผมได้รับภารกิจทางภาคใต้หลายเดือนเลยหาพระติดตัวมา  ค้นเจอเหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นเสาร็ 5 ปี 37  ไม่ทราบว่า เหรียญรุ่นนี้มีจุดสังเกตุอย่างไรบ้างว่าเป็นเหรียญแท้  ขอรบกวนผู้เชี่ยวชาญเข้ามาให้ความรู้หน่อยนะครับ  หรือมีภาพประกอบการดูด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง  ขอบคุณครับ

[shake]ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ
[/shake]

เหรียญนี้ใช่ไหมครับ เสาร์ 5 ปี 2537

ที่เห็นมายังไม่มี copy นะครับ  ขอให้ทำภารกิจลุล่วงปลอดภัยครับ  หลวงพ่อคุ้มครองครับ

ขอบคุณครับ
   ปล.

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกท่านมากมายเลยครับสำหรับรูปภาพและความคิดเห็น  รวมถึง  คำอวยพรของพี่ " คนรักษ์พระ " ด้วยครับ

กลับไปจะอัญเชิญอักขระของหลวงปู่มารักษาไว้กับร่างกายบ้างแล้วล่ะครับ  ขอบคุณครับ :005: :005:

ออฟไลน์ sakpat

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนถามต่อนะครับพี่เหรียญหลวงพ่อที่เป็นเนื้อแพลททินั่มมีไหมครับ
เป็นเหรียยสีเงินวาว ด้านหน้าเป็นองค์หลวงพ่อด้านหลังเป็นยันต์ดรับรบกวนสอบถามท่านผู้รู้ครับ