ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เหรียญมาใหม่ หลวงพ่อเปิ่นปี2538 เนื้อนวะ รบกวนช่วยดูทีครับแท้ไหม  (อ่าน 3991 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
ได้เหรียญมาใหม่ หลวงพ่อเปิ่นปี2538 เนื้อนวะ รบกวนช่วยดูทีครับแท้ไหม ลงรูปไม่ได้รบกวนดูในลิ้งข้างล่างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2553, 09:41:53 โดย โองการยันนะรังสี »

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
ลงรูปไม่ได้ทำไงดีครับ ด้านหลังเหรียญรบกวนดูในลิ้งข้างล่างนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2553, 09:32:06 โดย เสือพุทธคุณ »

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ขออภัยครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=2148

ลองดูตามลิงค์น่ะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ด้านหลังครับ ขอบคุณมากนะครับที่บอกวิธีลงรูป ยังไงรบกวนดูให้ทีครับ แท้ไหม

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ส่วนตัวผมแล้ว ผมดูว่า แท้ ครับ  ผมก็มีอยู่หลายเหรียญครับ รุ่นนี้  ผิดถูกประการใด ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• จตุตถะ
    • อีเมล
แล้วรุ่นนี้ปี2538 เนื้อนวะเค้าสร้างกันกี่องค์ครับ อยากทราบแล้วพิธีดีไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยละกันนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2553, 09:45:16 โดย เสือพุทธคุณ »

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ส่วนตัวผมแล้ว ผมดูว่า แท้ ครับ  ผมก็มีอยู่หลายเหรียญครับ รุ่นนี้  ผิดถูกประการใด ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ :054:
:016:ตามพี่ชาญเลยครับ แท้ดูง่าย ด้านหลังเหรียญตรงเลข๒๕๓๘ มีโค๊ดตัว มะ ส่วนจำนวนสร้างไม่ทราบจริงๆ ต้องรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ :015:

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
เหรียญนี้เป็นเหรียญแท้ครับ จะใช้บล็อกคล้ายกับปี19 แต่จะตอกโค๊ดมะไว้ด้านหลังเหรียญ ปีพ.ศ.ที่สร้างก็บอกไว้ชัดเจน เหรียญยังคมอยู่เลยครับ ดีใจด้วยครับ
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :058:[shake]เหรียญย้อยยุคหลังเสือแท้ดูง่า่ยครับ. :016:สวยกริบ....จำนวนสร้างไม่รู้ครับ[/shake]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2553, 04:43:40 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา