ผู้เขียน หัวข้อ: ชะตาชีวิต(อนาคต)ถูกกำหนดไว้แล้ว หรือไม่  (อ่าน 2384 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ชะตาชีวิต(อนาคต)ของคนเราหรือสิ่งของสถานที่ต่าง ๆ นั้นได้ถูกกำหนดไว้แล้วในอนาคตและเราก็ต้องเป็นไปตามนั้น หรือไม่fficeffice" />>>
> >
ผมติดอยู่กับคำถามนี้มานานเพราะมันมีส่วนจริงอยู่บ้าง เช่นคำทำนายต่างๆไม่ว่าจะเป็นเหตุการณ์บ้านเมือง ชะตาชีวิตของแต่ละคนที่ดูจากลายมือบ้างวันเดือนปีเกิดบ้าง อย่างผมนี่แม่เอาวันเดือนปีเกิดไปให้พ่อหมอดูว่าจะจบปริญญาหรือเปล่าโดยที่ผมไม่รู้ พ่อหมอว่าไม่จบ และแล้วก็เป็นจริงโดยที่ยังไม่ทันได้จ่ายเงินลงทะเบียนเลยแต่ตอนนั้นสอบเข้าได้แล้วน้ะ บวกกับตามน้ำไปกับเพื่อนๆก่อน จนสุดท้ายบอกแม่ว่า ไม่เรียนแล้ว สาเหตุคือ เบื่อ บวกกับเป็น ไมเกรน ผมไม่เสียใจเลยคิดว่าปริญญาตรีมันก็พอๆกับปริญญาใจนั้นแหละ 5555ฮือๆๆๆๆๆๆ>>
>>
ผมขอออกตัวก่อนว่าผมไม่รู้เรื่องดาราศาตร์โหราศาตร์แต่อย่างใด>>
ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่ใช้ชีวิตคล้ายหุ่นยนต์โดยที่ทำกิจวัตรประจำวันผ่านไปผ่านไป โดยที่มีวันเดือนปีเกิดของตนเองและอิทธิพลจากดวงดาวต่างๆเป็นตัวควบคุมหลักรวมไปถึงรูปร่างหน้าตาที่เรียกว่า โหงวเฮ้ง หรือชื่อของตัวเองที่มีส่วนส่งผลต่อนิสัยใจคอ สติปัญญา ที่ถูกล็อกค่าไว้แล้ว เช่น ลองสังเกตุคนที่มีหูยาวดูส่วนมากจะฉลาดได้เป็นเจ้าคนนายคน ส่วน นิสัยใจคอ สติปัญญา ที่เรียนรู้จากการเรียน หรือในสังคมรอบข้างเป็นของอย่างหยาบ นานๆลืมกันได้>>
> >
จากการที่ผมสนใจเรื่องลึกลับของอวกาศ เอเลี่ยน ยูเอฟโอ อะไรพวกนี้ จึงหาดูทางเน็ตแต่ไปๆมาๆ ก็มาจบที่พระพุทธศาสนา ตอนนี้ผมสนใจเรื่องการทำสมาธิ เข้าฌาน สมาธิหมุนอะไรทำนองนี้เคยอ่านมาว่าช่วยให้ลดอิทธิพลจากดวงดาวต่างๆ ตัวเองจะเป็นคนกำหนดชะตาชีวิต ทำให้เวรกรรม(พลังงานที่ติดมากับจิต ,,อันนี้ผมมั่วเอาเอง) หมดไปบ้าง>>
> >
แต่ก็นั่นล่ะไม่รู้ว่าชะตาชีวิต(อนาคต)ได้กำหนดให้ผมมาแนวนี้หรือเปล่าเหมือนที่คุณต้องมานั่งอ่าน ส่วนตอนที่ผมพิมพ์อยู่นี้เป็นอดีตไปแล้ว ถ้าสมมุติว่าสามารถรู้อนาคตได้แล้วเราลองฝืน มันจะเป็นยังไง ขนาดพุทธศาสนาที่มี>>
สมณโคดม เป็นศาสดา จะอยู่ได้5000ปี จากที่รู้มา จะต้องเป็นเช่นนี้แก้ไขอะไรไม่ได้จริงรึป่าว>>
> >
ส่วนใครที่พอรู้เรื่องแบบนี้ช่วยอธิบายหน่อย ไม่รู้ว่าจะมีเรื่อง ควอนตัมฟิสิกส์ มาเกี่ยวบ้างรึป่าว ? ไม่รู้ว่าผมคิดฟุ้งซ่านอะไรมากไปรึป่าว ช่วยตอบให้หายสงสัยด้วย สงสัยมากเดี๋ยวจะเหมือนหมอประกิตเผ่าเอา 55>>
ขอบคุณไว้ล่วงหน้าก่อนสำหรับความคิดเห็น