ผู้เขียน หัวข้อ: คนชอบยันต์  (อ่าน 1486 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akekaluck

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - เอก+เมืองราษ
    • อีเมล
คนชอบยันต์
« เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 12:21:28 »
เพื่อนคนชอบยันต์ ทุกท่านรบกวนท่านที่ประสบการณ์ของขึ้นรบกวนให้คำแนะนำเรื่องการปฏิบัติตัวขณะที่ไหว้ครูหน่อยครับ
เรื่องสมาธิ หรือ สวดมนต์ และเรื่องหัวใจต้องปฏิบัติยังไงถึงจะดีครับ..(คนชอบยันต์ )

ออฟไลน์ ice

• ตติยะ
ตอบ: คนชอบยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 12:51:23 »
อาการของขึ้นนะขึ้นอยู่กับจิตด้วยถ้าเราฝึกสมาธิให้ดีรู้จักควบคุมลมหายใจให้เป็นสมาธิก็สามารถควบคุมของให้ขึ้นหรือไม่ขึ้นได้ยกเว้นแต่ครูบาอาจารย์จะเรียกเท่านั้นแหละ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 07:26:42 »
อาการของขึ้นง่ายนะขึ้นอยู่กับจิตอ่อน.ด้วยเราฝึกสมาธิ โดยทำเป็นประจำให้ดีรู้จักควบคุมลมหายใจให้เป็นสมาธิ
อาการของขึ้นง่ายจะเปลี่ยนเป็นอาการทราบซ่าแค่ขนลุกชัน .เป็นพลังภายที่ในออกมารู้สึกเหมือนมีพลังอัดแรงสูง
อย่าลืมสวดมนต์ .ทำสมาธิ.เป็นประจำนะครับ.และจะรู้สึกถึงพลังที่แตกต่าง.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2553, 07:27:22 โดย salawit_sangsanit »

ออฟไลน์ Akekaluck

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - เอก+เมืองราษ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 08:08:03 »
ขอบคุณพี่ๆ ที่แนะนำครับ จะเก็บไปปฏิบัติ อีกเรื่องครับไม่ทราบว่าเสื้อยืดลายสักต่างๆที่วัดบางพระราคาเช่าตัวละเท่าไหร่ครับ รบกวนผู้รู้แนะนำครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 09:02:41 »
 O0...มีให้บูชาอยู่ที่กุฏิใหญ่ทำบุญ 300 มีสีขาวกับดำผ้าใส่แล้วสบายมากเลยครับ :026: :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ