ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญนั่งปากหนุมาน และเหรียญเข็มกลัดสร้างโรงเรียน พศ.2525  (อ่าน 3424 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รบกวนพี่ๆน้องๆชาวเว็บวัดบางพระช่วยชี้แนะด้วยนะครับ 15;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

โดนแล้วเต็มๆเหมือนที่พี่โดนเลย :095: :095:   ชอบเข็มกลัดมากนะครับสวยจัง

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอโทษนะน้องเอ็กซ์พี่จำผิด   :004: :004:นึกว่าเหมือนของพี่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

นี่ละครับ เหรียญแท้ๆ ที่ใด้จากมือ หลวงพ่อเปิ่น เหรียญแรก วันที่ผมไปฝากตัวเป็น ศิษย์วัดบางพระ (ผมเอาไปชุบใว้ ตั้งแต่ใด้มาแรกๆนั่นละครับ)

ของเอ็กซ์ พี่ดูแล้ว แปลกๆตา  ดูด้านหลังคำว่า  เปิ่น  ของเอ็กซ์  เขียนว่า เปิน  (ไม้เอกหายไปไหนอะ) อีกอย่าง ลายยันต์ ก็ไม่ค่อยคมด้วยละ

ผิดถูกประการใด พี่ต้องขออภัยด้วยน๊ะ เอ็กซ์ :050:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เหรียญหนุมานดูไม่เป็นครับแต่ขอด้านหน้าใหม่ชัดๆ สักรูปคงจะดีครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ส่องของจริงมาแล้วรายละเอียดใช่เลย เนี๊ยบ ครับ ...  :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
พักนี้กรุแตกหรอจ๊ะ พี่ชายเอ็ก สวยงามคะ  :016:

ขอบคุณ พี่เอ็ก และ พี่ชาญ ที่นำมาให้ชมและศึกษานะคะ
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญหนุมานดูไม่เป็นครับแต่ขอด้านหน้าใหม่ชัดๆ สักรูปคงจะดีครับ

ได้แค่นี้ครับ พระอยู่ในกรอบ ถ่ายได้ไม่ชัดเท่าไหร่ครับ :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามมากครับพี่เอ็กซ์ ขอบคุณที่นำมาให้ชม  :015:

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
 :075: อืม ชักไม่แน่ใจครับ ค้นในกระทู้เก่าแล้วตำหนิของรุ่นนี้คือตรงฐานแท่นที่นั่งหลวงปู่เหนือฟันด้านล่างของหนุมานจะมีเส้นลายเป็นเส้นประคล้ายๆ คลื่นวางอยู่ ในรูปของพี่ชาญพอเห็นนะครับ ลองส่องเทียบดูก่อนครับเท่าที่หาข้อมูลมามีตรงนี้จุดเดียวที่ชี้ได้แน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2553, 11:14:22 โดย Ranti »

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับชอบอยากมีไว้บ้าง

• สัตตมะ
  • **

ตำแหน่งนี้ครับ ถ้าแท้ก็เชียร์ให้ขึ้นคอเลยนะครับ เป็นเหรียญที่มีเอกลักษณ์มากผมว่า

• ผู้คุมกฎ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
เหรียญรุ่นนี้หลวงพ่อเปิ่นท่านอฐิฐานจริต นานมากครับ หลวงพ่อเปิ่นท่านนำมาแจกเมื่อวันที่ 10 ธันวาคม 2525 ครับใครมีแล้วขอเก็บไว้ให้ดีนะครับ
เป็นเหรียญที่หน้าขึ้นคอได้เลยครับ ................... :090: :090: :114: :090: :090:..............

• สัตตมะ
  • **
 :053: ชัดเจนแจ่มแจ้ง ดีใจด้วยครับๆ  :053: