ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบอาการล่าสุดพระอาจารย์ต้อยครับ  (อ่าน 1683 ครั้ง)

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
ท่านใดทราบอาการล่าสุด หรือเพิ่งจะไปเยี่ยมพระอาจารย์ต้อยมา
รบกวนช่วยแจ้งข่าวสารให้ทราบด้วยครับ
                                              ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
[shake]อยากทราบข่าวเช่นกันครับ...ไม่ได้ไปวัดเกือบเดือนแล้ว...รบกวนพี่ชาญหรือศิษย์ท่านอื่นแจ้งข่าวด้วยครับ[/shake]
ขอบคุณครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รายงานอาการอาพาธ พระอาจารย์ต้อย ณ วันจันทร์ที่ 18 ตุลาคม 2553

พระอาจารย์ต้อย แข็งแรงขึ้นมากแล้วครับ ต้นเดือนหน้าท่านคงจะกลับวัดบางพระได้แล้วครับ

และท่านต้องมารักษาตรวจรักษาที่โรงพยาบาลทุกๆ 2 สัปดาห์ อย่างต่อเนื่อง

หลังจากกลับวัด แพทย์ผู้ทำการรักษาขอพระอาจารย์ให้งดทำการ สักยันต์และลงนะหน้าทอง เป่าเสกวัตถุมงคล

เป็นเวลาอย่างน้อย 6 เดือน - 1ปี เพื่อให้ท่านได้พักผ่อนพักฟื้นสุขภาพร่างกายจนเป็นปกติครับ

แจ้งเพื่อทราบโดยทั่วกัน

คณะผู้ดูแลกระดานสนทนาวัดบางพระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 2553, 10:54:14 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่าน ~เสน่ห์ack01~ มากครับที่แจ้งข่าว ขอให้หลวงพี่ต้อยหายอาพาธไวๆนะครับ

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีใจครับที่พระอาจารย์สุขภาพแข็งแรงขึ้นและต้นเดือนหน้าจะได้กลับวัดแล้ว พวกเราก็อย่ารบกวนท่านมากนัก ท่านจะได้พักผ่อน พักฟื้นสุขภาพร่างกายให้หายเป็นปกติไวๆ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
ดีใจครับท่านพระอาจารย์ต้อยมีสุขภาพแข็งแรง  ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ 

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
ขอบคุณ ท่านเสน่ห์ack01 มากครับ ที่แจ้งข่าว
ก็หวังว่าพระอาจารย์ต้อยจะแข็งแรงขึ้นในเร็ววันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 2553, 11:35:04 โดย auttawut.w »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

ขอให้หลวงลุง หายไว ๆ นะคะ :054:

ขอบคุณ พี่เอ็กซ์ มากค่ะ  :089:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณมากครับที่แจ้งข่าวให้ทราบ................... :090: :090: :114: :090: :090:.....................

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณที่แจ้งข่าวคับ ดีใจครับท่านพระอาจารย์ต้อยมีสุขภาพแข็งแรงมากขึ้น
ทมิฬสังหาร