ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญคร่อมเสือรุ่น 2 เนื้อนวะ ครับ  (อ่าน 1633 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เผอิญไปเจอเข้าในเวปเพื่อนบ้าน เห็นว่าสวยงามและน่าสนใจจึงนำรูป และข้อมูลมาฝากกัน
เหรียญนี้เป็นของคุณศุภณัฐ ลิ้มนราภรณ์ ขออนุญาตนำรูปมาเผยแพร่เป็นความรู้นะครับ

คุณศุภณัฐ ให้ข้อมูลใหม่ที่น่าสนใจ ผมเองก็พึ่งทราบว่า
แท้จริงแล้วเหรียญรุ่นนี้ สร้างไม่ถึง 5,000 เหรียญอย่างที่เราเข้าใจกัน
กล่าวคือ เนื้อทองแดงมีประมาณ 2,400 เหรียญ และ นวะ อีกประมาณ 150 เหรียญ
ซึ่งก็น่าจะมีเหตุผล รวมกันแล้วใกล้เคียงกับ พ.ศ.ที่สร้างเลย คือประมาณ 2520
ผู้รู้หรือศิษย์ก้นกุฏิท่านใดที่อยู่ร่วมยุค ร่วมสมัยตอนนั้น พอจะยืนยันได้ ก็รบกวนร่วมด้วยช่วยกันให้ข้อมูลครับ

เป็นอีกเหรียญที่มากด้วยประสบการณ์รุ่นหนึ่งที่ลูกศิษย์ตามเก็บกันจนหมดแผง หาไม่ค่อยจะเจอแล้วครับ

เพื่อเผยแพร่พระคุณหลวงปู่ และเป็นความรู้อ้างอิงครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ด้วยครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: เหรียญคร่อมเสือรุ่น 2 เนื้อนวะ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ย. 2553, 07:46:34 »
                                   สุดยอดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2553, 07:51:26 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ตอบ: เหรียญคร่อมเสือรุ่น 2 เนื้อนวะ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ย. 2553, 10:26:27 »
เนื้อนวะพิ่งเคยเห็นครั้งแรก  :074: ถ้ายืนยันข้อมูลเหรียญนี้ก็มีจำนวนสร้างน้อยจริงๆ เจอที่ไหนต้องรีบเก็บกันแล้วมั้งครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ย. 2553, 11:06:21 »
ขอบคุณท่านบางแก้วฟ้าสำหรับความรู้ครับ

ทองแดงรมดำ ราคาขยับหนีมือจนคว้าไม่ทันแล้วครับ

นวะราคาคงประเมินลำบากแน่ๆเลย :075:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ loongtow

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 12:21:59 »
ขอบคุณครับ เพิ่งเคยเห็น สวยงามคลาสสิกดีจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2553, 12:22:42 โดย loongtow »

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 08:23:42 »
ขอบคุณพี่เอกซ์ครับ
สำหรับท่านที่ใฝ่ฝันเหรียญนี้ไว้ คงต้องรีบไขว่คว้าตอนนี้แล้วนะครับ ราคาขยับไปเรื่อยๆจริงๆครับ
(ท่าจะคล้ายเหรียญปี 19 เมื่อ 2 ปีก่อน สวยๆยังหลักพันแก่อยู่เลย
วันนี้สภาพน่ารัก สภาพสวยพอใช้ได้ แถวบางแก้วฟ้า แถวบางพระ พันแก่ๆก็ยังเช่าไม่ได้ ได้แต่มองตาปริบๆ)
ส่วนลูกศิษย์ลูกหาสาธุชนที่ศรัทธาในองค์หลวงปู่เปิ่นจริงๆ 
ก็ไม่ต้องกลัวนะครับ ของดีรุ่นอื่นๆที่ทันหลวงปู่ปลุกเสก ก็ยังมีอยู่ที่กุฏิใหญ่วัดบางพระ
เหลือไม่มากอย่างที่คิด แต่ยังพอมีในวันนี้ วันหน้าหมดไม่รู้ด้วย     

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 12:22:39 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 09:22:56 »
รุ่นนี้ยังไม่มีเลยอ่ะ
อยากได้บ้างจัง
  :074:  :074:  :074:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"