ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 5412 ครั้ง)

ออฟไลน์ sid_watbangpra

• สัตตมะ
  • **
ลายสักยันต์หลวงพี่แป๊ว หลังต้น กับ ตี๋(ต้น ขวา   ตี๋ ซ้าย)
*****พึ่งหัดลงรูปครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ตอบ: ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 01:02:07 »
ขออณุญาติ ติชม นะครับ และ ขอบคุณ ที่นำมาให้ชม เป็น วิทยาทาน

หลังกำลังสวย ลายยันต์ ตามแบบฉบับหน้าเสือ ของวัดบางพระ หลวงพี่แป๊วท่านเมตตาครับ
อีกไม่นานคงเต็มแล้ว หลวงพี่แป๊วท่าน สวดมนต์ กับ เดินจงกรม ก่อนจำวัดทุกคืน ท่านบอกว่าท่านสวดให้ลูกศิษย์ทุกท่าน
เพราะ ฉะนั้นการได้รับเมตตายันต์อะไรมา ถือว่า ท่านให้ของดี ไม่ต้องรีบร้อนครับ หมั่นไปหาท่านเรื่อยๆ แม้ไม่ได้สัก ให้ท่านเป่า ก็ขนลุกแล้วครับ
3-4อาทิตย์มานี้ คนเยอะ เกรงใจท่าน เลยเป่าอย่างเดียว ไม่ได้สัก ขนลุก ตัวสั่น พอให้มีอาการครั่นเนื้อครั่นตัว ก็พอใจแล้วครับ
ท้ายนี้ ขอแนะนำว่า หมั่นสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน ระลึกถึง คุณครูบาอาจารย์ คุณของหลวงพ่อเปิ่น แค่นี้ของดีก็อยู่กับตัวแล้วครับ สาธุ

โยมเพชร ศิษย์วัดบางพระ ๒๕๔๕ - ๒๕๕๓

ขออณุญาติ เจ้าของรูปต่อไปนี้ มาให้ศิษย์ทั่วไปชม เป็นวิทยาทานด้วยนะครับ (ผิดพลาดประการใด โยมเพชรขอรับผิดไว้เพียงผู้เดียว)
                                    ลายสักสายวัดบางพระ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ตอบ: ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 01:25:06 »
ขอบคุณท่าน sid_watbangpra ที่นำมาให้ชมครับสวยงามมากครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 02:31:33 »

ความคิดเห็นของผม . . .  :015:

ขอบคุณสำหรับภาพที่สวยงาม . . . ครับ

------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -------------------

06;

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 02:53:42 »
มีเวลาไปวัดบ่อยๆครับ...อีกไม่นานก็เต็มอย่างที่ท่านโยมเพชรบอก :016: :015:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 07:49:53 »
ผมขออนุญาต  copy รูปเเบบ การวางยันต์ ที่คุณโยมเพชรได้โพสไว้  เพื่อการศึกษานะครับ  :016:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 08:40:42 »
ขออณุญาติ ติชม นะครับ และ ขอบคุณ ที่นำมาให้ชม เป็น วิทยาทาน

หลังกำลังสวย ลายยันต์ ตามแบบฉบับหน้าเสือ ของวัดบางพระ หลวงพี่แป๊วท่านเมตตาครับ
อีกไม่นานคงเต็มแล้ว หลวงพี่แป๊วท่าน สวดมนต์ กับ เดินจงกรม ก่อนจำวัดทุกคืน ท่านบอกว่าท่านสวดให้ลูกศิษย์ทุกท่าน
เพราะ ฉะนั้นการได้รับเมตตายันต์อะไรมา ถือว่า ท่านให้ของดี ไม่ต้องรีบร้อนครับ หมั่นไปหาท่านเรื่อยๆ แม้ไม่ได้สัก ให้ท่านเป่า ก็ขนลุกแล้วครับ
3-4อาทิตย์มานี้ คนเยอะ เกรงใจท่าน เลยเป่าอย่างเดียว ไม่ได้สัก ขนลุก ตัวสั่น พอให้มีอาการครั่นเนื้อครั่นตัว ก็พอใจแล้วครับ
ท้ายนี้ ขอแนะนำว่า หมั่นสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน ระลึกถึง คุณครูบาอาจารย์ คุณของหลวงพ่อเปิ่น แค่นี้ของดีก็อยู่กับตัวแล้วครับ สาธุ

โยมเพชร ศิษย์วัดบางพระ ๒๕๔๕ - ๒๕๕๓

ขออณุญาติ เจ้าของรูปต่อไปนี้ มาให้ศิษย์ทั่วไปชม เป็นวิทยาทานด้วยนะครับ (ผิดพลาดประการใด โยมเพชรขอรับผิดไว้เพียงผู้เดียว)
                                    ลายสักสายวัดบางพระ

ยันต์วัดบางพระสวยงามจริงๆครับ :016:

มีดำดื้อ แดงเก ด้วย :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ heawoy04

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 09:52:58 »
งดงามครับท่าน :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2553, 09:56:33 โดย heawoy04 »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 08:09:16 »
ขอบพระคุณพี่น้องทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นนะครับ....
มีโอกาสเจอกันที่วัดครับผม

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 04:15:07 »
สวยงามตามแบบ วัดบางพระครับผม.... :016: :015:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 04:49:25 »
อีกหนึ่งเหตุผลที่สักที่วัดบางพระที่เดียวเพราะอยากให้หลังออกมาเหมือนในภาพที่วางไว้ครับ ดููยังไงก็ชอบ  :077:

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 05:58:14 »
ลายสักยันต์หลวงพี่แป๊ว หลังต้น กับ ตี๋(ต้น ขวา   ตี๋ ซ้าย)
*****พึ่งหัดลงรูปครับ

รบกวนสอบถามครับ จากยันต์แรกถึงยันต์สุดท้ายใช้เวลานานใหมครับ  :053:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 พ.ย. 2553, 12:13:54 »
ก็หลายเที่ยวอยู่ครับพี่ WARLORD88 
แต่ได้ของดีมาไปบ่อยๆก็ยอมครับได้ช่วยหลวงพี่ท่านด้วย...

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 พ.ย. 2553, 02:54:00 »
ความเห็นไม่มี  มีแต่คำชมสวยครับ 25;

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 พ.ย. 2553, 03:50:11 »
สวยงาม เข้มขลังมากครับน้องต้นน้องตี๋ ขอบคุณโยมเพชรสำหรับภาพต้นแบบด้วย เห็นทั้งหมดนี่แล้วอยากบึ่งไปวัดไปกราบให้พระอาจารย์ท่านสักต่อเดี๋ยวนี้เลย ฮ่าๆ  :004:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 พ.ย. 2553, 11:26:51 »

ลายมือหลวงพี่แป๊วกับหลวงพี่พันครับตั้งแต่ 2544-ปัจจุบัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2553, 11:35:10 โดย โยม ซ.สายหยุด »