ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตกภาพงานกฐินวัดท้องไทร/ลายมือหลวงปู่่่  (อ่าน 3653 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  ยุ่งแต่เรื่องน้ำท่วม
ตอนนี้พอมีเวลาแล้ว
  ขออนุญาตนำรูปงานกฐินวัดท้องไทรปีนี้มาให้ร่วมอนุโมทนานะครับ

แห่องค์กฐินรอบโบสถ์ครับ
หลังจากถวายกฐินแล้ว
  เจ้าภาพก็มาถวายผ้าป่ากับหลวงปู่

หลวงปู่รับผ้าป่า

ทะยอยลงภาพนะครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ต่อนะครับ

ถ้าท่านเหนื่อยมาก็ต้องให้อ๊อกซิเจนครับ
    แต่ช่วงนี้ท่านอาการดีขึ้นแล้ว
อย่างไรขอความกรุณาถ้าเป็นหวัด เป็นไข้ ความกรุณางด
เข้านมัสการนะครับ
ภาพการก่อสร้างกุฎิชั้นเดียวให้หลวงปู่

อันนี้ภาพเมื่อวันเสาร์ที่แล้วครับ

ออกแบบให้โปร่งสบายมีทางลาดขึ้นลง

ขณะนี้ทางวัดกำลังจะสร้างวิหาร เห็นตอกเข็มกันอยู่ครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ต่อๆ
 ภาพนี้ถ่ายไว้ก่อนหลวงปู่เข้าโรงพยาบาล

ลูกศิษย์กำลังปลงเล็บให้ท่านครับ

พระที่จำพรรษาอยู่กับหลวงปู่

พรรษานี้วัดท้องไทรเป็นปลอดสารเสพติด
   ผมได้รับการร้องขอจากกรรมการวัด  และ ผู้ใหญ่บ้าน ให้มาช่วยตรวจสารเสพติด
ในปัสสาวะของพระนวกะทุกรูปในวัด  หลังจากขออนุญาตหลวงปู่แล้วจึงดำเนินการ
 ผลการตรวจทุกรูปไม่พบสารติดแต่อย่างใด  บันทึกไว้เป็นหลักฐาน
  อันนี้
ประตูวัดทิศติดกับโรงเรียน
   มีชื่อของ อ.อั้น อยู่ด้วย
ก็สมแก่ความดีของเท่านแล้วเพราะท่านมาเรียนวิชา
   กับหลวงปู่แล้ว มาช่วยหลวงปู่สักทุกวันเสาร์
ทุกบาททุกสตางค์ถวายให้วัดหมด

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกฐิน วัดท้องไทรในปีนี้ด้วยครับ

อนุโมทนาบุญกับท่านอาจารย์อั้น ที่ได้ลงแรงด้วยความตั้งใจทดแทนหลวงปู่

ขอกุศลที่อาจารย์ได้สร้างปกปักรักษาคุ้มครองอาจารย์และครอบครัวครับ

อนุโมทนาบุญครับ

สาธุ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
สุดท้ายแล้วครับ

เมื่อเสาร์ที่แล้วพามารดาไปกราบหลวงปู่
เห็นพี่ที่เป็นลูกศิษย์เก่าแก่ของหลวงปู่
หลวงปู่เมตตา สักให้ทั้งหลัง
กำลังให้อ.อั้นสักให้
  เลยขออนุญาตท่านบันทึกภาพมา

ถ้าสังเกตุภาพรอยสักพระศรีที่คนที่ช่วยดึงหนังให้
อ.อั้นท่านเรียนมาจากพระที่เขียนผ้ายันต์พระศรี ถวายหลวงพ่อแย้มวัดสามง่าม
อยู่ทางอยุธยา ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่อั๊บเหมือนกัน

จบแล้วครับ
ขอบคุณครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่ขอให้หลวงปู่หายไวๆครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ กราบนมัสการหลวงปู่ขอให้ท่านแข็งแรงไวๆ รอยสักที่นำมาให้ดูเข้มขลังตั้งแต่คนดึงหนังไปถึงคนรับสัก ขอบคุณมากที่นำมาให้ชมครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :054:กราบนมัสการหลวงปู่ครับขอให้หายจากอาการอาพาธโดยเร็ววันครับ....และร่วมอนุโมทนาบุญกับคณะกฐินทุกท่านด้วยครับ....สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2553, 03:53:40 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ patay1105

• ไก่ป่า ขอเป็นผู้ชายนับ3
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์พ่อท่านเอื้อม ลูกหลานขุนพันธรักษ์
    • อีเมล
ขอกราบหลวงปู่ด้วยคับ   ขอให้หลวงปู่หายอาพาธเร็วๆคับ
โง่ไม่เป็นเป็นใหญ่ยาก
โง่มากๆยากเป็นใหญ่
คนโง่เป็นเหยื่อของคนฉลาด
คนฉลาดเป็นเหยื่อของคนที่แกล้งโง่

กราบบูรพาจารย์ทุกองค์

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชม และอนุโมทนากับบุญกฐินด้วยครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอให้หลวงปู่หายอาภาสไวๆนะครับ
และขอร่วมอนุโมทนาบุญกฐินด้วยนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อนุโมทนากับพี่บัฟด้วยครับ

ขอให้หลวงปู่อั๊บหายจากอาการอาพาทเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :054: :054: :054:กราบนมัสการหลวงปู่

ขอให้หลวงปู่หายจากอาการอาพาสเร็วเร็วไวไวนะครับ

กราบนมัสการลา :054: :054: :054:

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอให้หลวงปู่หายไวๆนะครับ กราบนมัสการครับ

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบหลวงปู่อั๊บ

ขอบคุณท่าน gearmour ครับ