ผู้เขียน หัวข้อ: ...หะๆๆ...มา..เข้ามา..มาชื่นชมบารมีของข้า..ข้าคือฤาษีเดินดงแห่งวัดบางพระ..  (อ่าน 3381 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวศิษย์วัดบางพระที่น่ารักและน่าถนุถนอมทุกท่าน.. :026:

...วันนี้..Ronaldo 2007ผู้น้อย..นำ..พระฤาษีเดินดง..หรือว่าพ่อแก่..
...มาให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆได้ชมกันครับ
...องค์นี้ถือได้ว่าเป็นรุ่น2..แห่งวัดบางพระ..เป็นเนื้อนวโลหะ..กระผมบูชามาจากกุฏิใหญ่.. :054:
...ประสบการณ์จาก..พระฤาษีองค์นี้นั้นพุทธคุณจะเด่นไปทางด้าน..
...แคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายเดินทางไกล..เป็นเมตตามหานิยมและโชคลาภ

...หลังจากที่กระผมมีโชคลาภเข้ามาบ้างแล้ว..กระผมก็ทำอาศรมให้ท่านอยู่...

...ท่านที่เข้ามาชมขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยมีแต่โชคลาภ..  :114:
...ผู้ใดมาพบเห็นก็มีเสน่ห์เมตตามหานิยม..ถ้าท่านใดมีรัก :090:..ขอให้รักนั้นหมูฉึกๆ :077:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ขอบคุณครับที่นำมาให้ได้ชมครับ ....  :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ขอบารมีพ่อปู่ฤษีคุ้มครองครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
โอ้...ฤาษีจีวรทอง..ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
สุริยคติกาล วันที่ ๒๕ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๓ ค.ศ. 2010 จันทรคติกาล ตรงกับวันพฤหัสบดี แรม  ๔ ค่ำ เดือน ๑๒ ปีขาล โทศก จุลศักราช ๑๓๗๒ อาทิตย์อุทัย เวลา o๖.๒๒ น. เที่ยงจริง เวลา   ๑๒.0o๕ น. อาทิตย์ตก เวลา ๑๗.๔๗ น. จันทร์ขึ้น เวลา ๒๑.๒๘น.

ขออณุญาติท่าน Ronaldo 2007

ขอเข้ามาชื่นชมบารมี พระฤาษีเดินดง ด้วยคน ขอรับ แลจะเข้มขลัง เพลาเดินทางไกล ใกล้ คงจะห้อยไว้คุ้มตัว
แลมีโชคลาภ สม่ำเสมอ จึงทำให้ มีอาศรมห่มด้วยทอง ข้าพเจ้าขออภิวาทวันทา ขอพึ่งบารมี พระฤาษีเดินดง
ขอตัวข้าพเจ้า แคล้วคลาดปลอดภัยมีแต่โชคลาภ ผู้ใดมาพบเห็นก็มีเสน่ห์เมตตามหานิยม สมพรปากท่าน Ronaldo 2007 สาธุ

ปัจฉิมลิขิต>> (คนเขาหน้าตาดีอะหนา ทำอะไรก็ดีไปหมดอะหนา หมีแพนด้าฉึกๆ ขอบคุณท่าน Ronaldo 2012 ครับ :002:)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ย. 2553, 05:59:13 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไร้คำบรรยายครับ ปู่ฤๅษียืนรุ่น2 เลี่ยมทองอร่ามตา... :073:

...ไปซุ่มๆข้างรถพี่ใหญ่ดีก่า อิอิ.... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ท่าน Ronaldo 2007 
มีของดีๆมาให้ชมอยู่เรื่อยๆเลยน๊ะครับ
  :079:  :079:  :079:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
บูชามาเท่าไหร่
ที่ไหนหรอคะ
คุณเด็กผี

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
อ่านคำบรรยายแล้วสุดจะฮาครับ  :004:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
บูชามาเท่าไหร่
ที่ไหนหรอคะ
คุณเด็กผี
...ไม่บอกพวกเป็ดแดงหล๊อก(อะ..ม่ายช่าย.. :009:).. :026:
...บูชามา1,500..ครับ..ที่กุฏิใหญ่ริมน้ำ..ที่หลวงพ่อสำอางค์ท่านลงนะหน้าทองนั่นแหละครับ..
...นี่ถ้าไม่แผ่รังสีแห่งความน่ารักมาละก็..จ้างก็ไม่บอกอิอิ.. :005:

อ่านคำบรรยายแล้วสุดจะฮาครับ  :004:
..อาน..นี้ก่อ..เปนแนวๆ..ของพวกเด็ก..กากี..เอ้ย..ม่ายช่าย..เดก..สกา...นั่นแหละพ่อหนุ่มRanti..รูปงาม..เอิ๊ก..