ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้พึ่งได้"หลวงปู่พรหม"มาครับ  (อ่าน 1923 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

วันนี้ผมพึ่งได้รับ รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่พรหม วัดช่องแค เนื้อเงิน มาครับ ดีใจมากเพราะรอรับนานแล้ว จึงอยากนำมาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกันครับ รุ่นนี้ไม่ทันหลวงปู่ปลุกเสกแต่ภายในบรรจุเกษาของหลวงปู่ครับ ผมตั้งใจเอาไปเลี่ยมพร้อมผ้าขาวม้ากับจีวรที่หลวงปู่มอบให้ตอนผมเด็กๆ

ศึกษาและสะสมนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: วันนี้พึ่งได้"หลวงปู่พรหม"มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 09:17:50 »
ขอบคุณที่แบ่งกันชม รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่พรหม วัดช่องแค สวยงามครับ :015:
ผมก็อยากมีไว้สะสมเช่นกัน ไม่ว่าจะรุ่นเก่าหรือใหม่ พุทธคุณและความศรัทธายังคงอยู่ครับ :054:
ผมก็มีพระย้อนยุคอยู่เยอะเหมือนกัน ขอให้ได้มีไว้บูชาก็ดีใจมากแล้วครับ :050:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: วันนี้พึ่งได้"หลวงปู่พรหม"มาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 01:16:23 »
รูปเหมือนปั๊มรุ่นพรหมเกศา เนื้อเงินด้วยครับ ของดีอีกแล้วครับพี่เจมส์ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 03:29:26 »
เยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 03:42:36 »
มีตั้งหลายองค์แบ่งมาทางนี้สักองค์ซิครับ อิๆ :015:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 04:39:58 »
 25;พี่ชายคนนี้...ได้ของดีเข้ากรุอีกแล้วนะครับ

ยินดีด้วยนะครับพี่ชาย :053: :053: :053:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 07:06:38 »
ยินดีด้วยครับพี่ สวยมากครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 10:16:49 »
พี่เจมส์นี่ได้ของดีมาอยู่เรื่อยเลยน๊ะครับ :003:  :003:  :003:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 10:36:49 »
รูปเหมือนปั๊มรุ่นพรหมเกศา เนื้อเงินด้วยครับ ของดีอีกแล้วครับพี่เจมส์ :016:

พี่~เสน่ห์ack01~เห็นแล้วบอกว่าเนื้อเงิน...นี่ซิของชอบละ :058:

งดงามมากมายครับ...พี่เจมส์  สมกับเป็นศิษย์หลวงพ่อพรหม จริงๆ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมเพื่อศึกษา

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 11:00:21 »
สวยจังเลย ขอบคุณมากเลยพี่
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”