ผู้เขียน หัวข้อ: แหนบพัดยศ...หลวงพ่อฤาษีลิงดำ...วัดท่าซุง  (อ่าน 7307 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไปได้แหนบของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง มาองค์นึงโดยบังเอิญอีกแล้วครับ
แต่ไม่ทราบว่าแท้หรือเปล่า...ถ้าแท้ไม่ทราบว่าทันหลวงพ่อปลุกเสกมั้ยครับ
เพราะผมเคยลองSearch ดูในNet รู้สึกว่าจะมีบางรุ่นสร้างหลังหลวงพ่อฤาษี
มรณภาพไปแล้ว...ถ้าเกิดเป็นรุ่นที่สร้างหลังท่านมรณภาพไม่ทราบว่าทางวัด
ให้เกจิท่านใดช่วยปลุกเสกให้
ไม่รู้ถามมากไปรึเปล่า....แต่ผมพยายามหาข้อมูลแล้วแต่ไม่เจอข้อมูลจริง
ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่เข้ามาติชม และ ให้ข้อมูลครับ

มาดูแหนบที่ว่ากันเลยดีกว่าครับ

จบแล้วครับ...ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับผม

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ถ้าขึ้นว่าพัดยศหรือว่าเลื่อนสมณศักดิ์ ส่วนมากไม่ว่าจะเป็นเหรียญหลวงปู่หลวงพ่อรูปใด ส่วนมากก็จะทำในปีที่ท่านได้รับครับ คงไม่ทำหลังจากที่ท่านได้รับแน่นอน แต่แหนบของหลวงพ่อฤาษีลิงดำชิ้นนี้ไม่ทราบจริงๆครับว่าแท้หรือไม่

ขอบคุณครับ

ปล.วัตถุมงคลในงานพิธีใดๆก็ตาม ก็จะปลุกเสกในงานพิธีนั้นๆครับ นอกจากจะทำย้อนยุคครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
   มีบางรุ่นทำหลังท่านมรณภาพแล้วก็มีครับ  ผมยังได้รับแจกในงาน...อยู่เลยครับ  ทำแบบพัดยศเลยครับ   ต้องดูความเก่าเอาแล้วละครับพี่เอ   ว่าท่านได้รับสมณศักดิ์ ปีไหน เนื้อหาอายุประมาณได้หรือเปล่าครับ  โดยความคิดส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะทันหลวงพ่อฤาษีลิงดำ น่ะครับผม   :100: