ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีเจริญพุทธมนต์ ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่  (อ่าน 1518 ครั้ง)

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
บรรยากาศเมื่อสักครู่ที่ผ่านมา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับและหลวงพี่ทุกๆรูปครับ

ขอขอบคุณสำหรับภาพในพิธีครับ เห็นแล้วอยากเข้าไปร่วมในพิธีเหมือนกันครับ แต่บ้านอยู่ไกลครับ

ขอบพระคุณมากครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อนุโมทนาบุญที่ทุกท่านได้ร่วมในงานนี้ด้วยครับ สาุธุ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สาธุ ...  ทุกท่านเลย ครับ    :054:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
ไม่เห็นผมเลย :075:
เจอแล้วเห็นแค่หลัง  55+
สาธุ...สิ่งดีๆจงมีแก่ทุกๆท่าน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน
ที่ได้ร่วมในงานในครั้งนี้ด้วยคนครับสาุธุ  :054:  :054:  :054:
เสียดายจังบ้านอยู่ไกล  :045:  :045:  :045:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เริ่มต้นปีใหม่ แบบเสริมสิริมงคล ได้บุญกันทั่วหน้า อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

กราบนมัสการหลวงพ่อ หลวงพี่ ทุกรูป

กราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่งที่นำภาพมาให้ได้อิ่มบุญกัน นะครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
สาธุ...อนุโมทนาบุญด้วยครับต่อไปต้องหาโอกาสไปที่วัดในตอนปีใหม่ซะเเล้ว
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา