ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ คาถาอาคมโบราณ  (อ่าน 21548 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut123456789

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
บทความ คาถาอาคมโบราณ
« เมื่อ: 24 ม.ค. 2554, 01:55:56 »
การร่ำเรียนคาถาอาคม จริงๆๆไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ
 เอามาพูให้ฟังกัน
มนต์จะขลังนั้น ผู้เรียนต้องมีศิลธรรม มีความเชื่อมั้นไม่คลอนแคน มีความเคารพยำเกรง ถ้าครูห้ามมิให้ทำ
ก็ไม่ทำเป็นอันขาด
1 การยกครู เรียนทุกอย่างต้องมีครูบาอาจารย์
2ของยกครู  มี ขั้น๕ ขัน๘ ขัน๕เต็ม ยศมีข้าวตอก๕คู่ ประธูป๕คู่ สวนขัน๘ก็เพิ่ม๘คู่
ส่วน คาย จะเรียนบทไดให้ เสกปสิทธิคาถาก่อน
เพื่อให้มนต์ขลังต้อง ปสิทธิคาถาก่อน   ตัวอย่าง สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง  สิทธิก่ริยะ เป็นต้น
และมนจะขลังต้องมีการปลุกมนต์  คาถาปลุก ตัวอย่าง โอมคะลุกคะลุก กูซิปลุกทั้งนะ กูซิปลุกทั้งโม กูซิปลุกทั้ง อิติปิโส เป็นต้น
พอรำเรียนแล้วกลัวมนต์ถูกสูบ เอามนต์คืนให้ใส่ กระแจมนต์
โอมกระแจเหล็กกระแจทอง สายฮองกระแจแก้ว เป็นต้น
วิชาอาคมนั้นเริ่มจาก พญาธรหรือวิชาธร ถือว่าเป็นวิชามนต์ ถ้าเราทำพิธีทางมนต์ให้ขลังนั้น ถ้าวิชาธรรู้เข้า จะเข้าขัดขวาง มิให้มนต์นั้นขลัง
ครูจะทำสายสิญจน์ รอบพิธีกรรม จะมีคาถากัน พญาธร  เมตตัญจ สัพพโลกัสมิง เป็นตน็
พอจบพิธีข้างต้นครบถ้วนทั้งหมด ผู้เรียนก็มาสามรถ เรียนมนต์ได้เลย
มนต์มีมากมายหลายอย่าง จะยก ตัวอย่าง
มนต์สะเดาะกุญแจ
 คัจฉะ วิเนยยะ เสก๗ จบเข้ารูกุญแจ
มนต์นี้น่าใช้
กระผมลองมานานละ ได้ผลดี
เทวดาปลุกให้ตื่น
คะ พุท ปัน ทู ทัม วะ คะ
อีกมนต์ ที่ดีที่สุด  พทธุโธ ธัมโม สังโค อิ สวาสุ  เป็นมนต์ที่ดี แคล้วคลาดปลอดภัย
เอาบทวามมาให้อ่านเพื่อมเพิ่มความรู้ ........

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: บทความ คาถาอาคมโบราณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ย. 2554, 11:30:44 »
ใครอยากได้คาถาอะไรก็ลอง ขอมานะครับ เอาไปลองกันดู จะเล่าต่ออีกนิด กระผมที่เคยเจอกับตัวเอง
คือก้างปลาติดคอ(คือจะไปหาหมอ) พ่อบอกให้ตักน้ำไปให้ปู่  เลยตักน้ำไปให้ปู่ ปู่เป่าใส่ขันน้ำ พอกินน้ำอึกเดียวก้างใหลลงคอไปเลย เชื่อสุดๆ แต่ปู่ ท่านบอกว่า ต้องเป็นคนดี มีศิลธรรม
คิดดี พูดดี ทำดี แถมถือศิล ทำอยาก เราก็ไม่ได้ขอไว้ จนปู่เสีย แม่บอกว่าของ เขาจะไม่บอกว่าให้ แต่เราต้องขอร่ำเรียนเอา สุดท้ายก็หายจากไปพร้อมกับปุ่  เลยไม่ได้ร่ำเรียนเลย แต่ก่อน พ่อผมเคยเล่าให้ฟังตอนท่านเล่นของ ท่านบอกว่าเห็นคนต่อยกันไม่ได้ เขาบอกมือชา ขึ้นเลย
เขาบอกมันอยากลองของ
 แต่ตอนนี้พ่อถอดของออกแล้ว เพราะอตนเรายังเด็ก แม่เล่าให้ฟังว่าพ่อของขึ้นเกือบเหยีบลูก ยังไง ก็คิด ดี ทำดี ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ย. 2554, 12:06:39 »
เอา เมตตามหานิยม มาฝากนะครับ เพื่อเป็นสิริมงคล กับชีวิต

..นะนชาลิติ นะนะมะพะธะ นะนาสังสิโม นะจะภะกะสะ นะจิเจรุนิ นะพุทธสังมิ
นะอิสะปะมิ นะอิกะวิติ นะโสสะอะนิ นะจะอะปะตะ นะนะสาลิโม นะจิปิเสคิ
นะนะมะอะอุ  นะจิตตังเจตัง นะนะหะจะรัง นะนาสังเปมิ สัพพสิทธิ ภ วันตุเมฯ ให้เสก ๑๐๘ คาบใช้ คาบขัน ๕ เงิน ๔ บาท ดีนักแล

.... เย ปุคคลา อัฎฐะ สตัง ปสัตถา 
มนต์บทนนี้เรียกว่า เสน่ห์ ใช้เสกดอกไม้ขาว ๓-๗ จบ หรือจะเสกน้ำล้างหน้าก็ได้ เป็นที่รักแก่คนทั้งปวง

....นะ ชา ลิ ติ
มนต์บทนี้เรียกว่า หัวใจพระสีวลี เป็นมนตืที่มีความศักดิ์สิทธิ์ ใช้ในการเรียกลาภผล เจริญทุกค่ำเช้าวันคืน
จะบริบูรณ์ด้วยข้าวของเงินทอง ดีนักแล

อีกมนต์นะครับ
เป็นมนต์ขายของดี  ใช้ได้ผมแน่นอน
...ปิโย เทวมนุสานัง ปิ พรหมานมุตตโม ปิโย นาคสุปัณณานัง ปิณินทริยัง นมามิหัง
ทำน้ำพรมรดของ หรือจะเสกแล้วพูดกับแขกคนที่มาซื้อของก็ดี เป็นที่นิยมชมชอบของคน
มานัก 
และสุดท้าย คิดดี พูดดี ทำดี ถือศิล ๕ (ได้ไม่หมดไม่เป็นไรได้เยอะที่สุด) นะครับ รับรองทำได้ มนต์นั้นจะขลังมาก จะเจริญรุ่งเรือง.........

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ย. 2554, 12:11:02 »
ทำแต่ความดี....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2554, 12:15:56 โดย nut123456789 »