ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้คาถาบูชาค่ะ  (อ่าน 4562 ครั้ง)

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
อยากได้คาถาบูชาค่ะ
« เมื่อ: 29 ม.ค. 2554, 11:58:59 »
เช่าพ่อปู่ฤาษีกาลสิทธิ์ ที่เป็นหน้าเสึอ บนกุฎิใหญ่มาค่ะ อยากได้คาถาต้องบูชายังไงพอดีพี่ชายฝันเห็นท่านค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ chian4856

• จตุตถะ
ตอบ: อยากได้คาถาบูชาค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ต.ค. 2554, 11:39:33 »
**คาถาบูชาฤาษีหน้าเสือ**

ตั้งนะโม 3 จบ
นะมัสสิตะวะ อิสีสิทธิโลกะนาถัง อนุตรัง
อิสีพันธนังสาตรา อหังวันทามิตัง อิสีสิทธิเวสสะ (3จบ)

สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะตะถาคะโต
สิทธิเตโชชโยนิจจัง สิทธิลาโภนิรันตะรัง สัพพกัมมังประสิทธิเม (1จบ)

ออฟไลน์ chian4856

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ต.ค. 2554, 11:41:53 »

ออฟไลน์ ออฟชัง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ม.ค. 2555, 05:46:38 »
ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ม.ค. 2555, 09:23:25 »
บทสวดมนต์บูชาฤาษีปู่เสือ

ตั้ง นะโม 3 จบ
นะมัสสิตะวา อิสีสิทธิโลกะนาถัง อนุตตะรัง อิสีจะพันธนังสาตรา อหังวันทามิตัง อิสีสิทธิเวสสะ
(3 จบ)
สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะ ตะถาคะโต สิทธิเตโช ชะโยนิจจัง สิทธิลาโภ นิรันตะรัง สัพพะกัมมัง ประสิทธิเม (1 จบ)
วิธีการบูชา อาจบูชาเดือนละ 1 ครั้ง โดยการถวายดอกไม้ ธูป 5 ดอก เทียน1คู่ พร้อมหมากพลู บุหรี่ น้ำชา ผลไม้ อาหารคาวหวานอย่างละนิดหน่อย โดยมากจะบูชาวันพฤหัส หรือวันพระ พร้อมภาวนาคาถา และขอพรตามปรารถนา
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!