ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาผู้รู้เกี่ยวกับการลง นะหน้าทอง เเละสาริกาลิ้นทอง ครับ  (อ่าน 1619 ครั้ง)

ออฟไลน์ rave-mater

• ทุติยะ
  • **
คือว่าอยากทราบเกี่ยวกับการเดินทางไปที่วัดง่ะครับคือผมไม่มีรถส่วนตัวว่าจะนั่งรถตู้เริ่มจาก อนุเสาวรีย์  ง่าครับ

เเละก้ออยากทราบถึงวิธีปฎิบัติเเละข้อห้ามด้วยครับ  คือไม่รู้จริงๆๆ  เเต่สนใจมากครับ
ปล.ที่ในบางเว็บบอกว่าลงเสร็จเเล้วห้ามคุยกับเพศตรงข้ามเจ็ดวันนี่จิงไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคราบเเละขออภัยถ้าถามในสิ่งที่ไม่ครวถามครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kesara_tuy

• ตติยะ
นั่งรถตุ้  จาก อนุเสาวรีย์ ไปนครปฐม ค่ารถ 60บ. บอกลงท่านานะคะ (ตรงโลตัส) แล้วเดินข้ามสะพานลอยไปอีกฝั่ง ลงจากสะพานแล้วก็เดินข้ามไปอีกฝั่งถามคนแถวนั้นจะไปขึ้นรถไปวัดบางพระ มีรถเมล์ไปถึงวัดบางพระเลยก็มีนะคะ แต่รอนานหน่อย จะขึ้นรถไปลงดอนตูม ค่ารถไม่เกิน20บ.บอกคนรถลงท่านาทางเข้าวัดบางพระ แล้วเรียกรถมอเตอไซด์ไปวัดบางพระ 20บาท. วันเสาร์+อาทิตย์.ไปเช้าๆหน่อยนะคะถ้าจะไปสักน้ำมันด้วยคิวยาว ลงนะหน้าทอง กับสาริกา ไปกุฎิหลวงพี่ติ่ง  ( ชุดใหญ่ 100บ.ทอง 9แผ่น พานครู25บ. ) แต่ก่อนลงนะ ต้องไปไหว้กราบหลวงพ่อเปิ้นก่อนที่กุฎิใหญ่. ขากลับก็เช่นเดียวกันรอรถที่ออกจากวัดเลยก็มีแต่นานหน่อย ถ้าเราไปรถตู้จะไปขึ้นหน้าวัดลงโลตัส.ขึ้นรถตู้ที่หน้าโลตัสกลับ กรุงเทพ มีไปทุกสายคะถ้าจะไปลงที่เดิมตอนมาก็ให้ขึ้นสายใหม่ มีทั้งรถตู้ ไปลงเสาวรีย์ และรถทัวร์ไปลงปิ่นเกล้า ขอให้โชคดีคะ ส่วนเราชอบไปวันปกติถึงเช้าหน่อย ได้สักน้ำมันกับหลวงพี่นัน คะ

ออฟไลน์ rave-mater

• ทุติยะ
  • **