ผู้เขียน หัวข้อ: บังเอิญเคยไปสักย์มาแล้ว 9ยอด (จำไม่ได้พระอาจารย์ชื่ออะไร) ถ้าจ่ะไปสักย์อีกต้องเตรียมอะไรไปบ้างค่ะ?  (อ่าน 4341 ครั้ง)

ออฟไลน์ MzDazy

• ตติยะ
    • Facebook
    • อีเมล
บังเอิญเคยไปสักย์มาแล้ว 9ยอด (จำไม่ได้พระอาจารย์ชื่ออะไร) ถ้าจ่ะไปสักย์อีกต้องเตรียมอะไรไปบ้างค่ะ? คราวก่อนใช้ค่าซองไป1000฿. แล้วไปเวลาแล่ะวันไหนดีที่คนไม่เยอะ เพราะว่าไปคราวก่อน รอนานมากจาก 1pm จนถึง 6.30pm. แล่ะไปจากสะพานควาย. แล้วถ้าเราไปจากบางพลีไปยังไงค่ะ..... ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ ขอบคุนค่ะ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ที่ไปจากบางพลีเนี่ยเอารถส่วนตัวไปหรือไปรถโดยสารครับ...จะได้อธิบายถูก
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ตติยะ
    • Facebook
    • อีเมล
ที่ไปจากบางพลีเนี่ยเอารถส่วนตัวไปหรือไปรถโดยสารครับ...จะได้อธิบายถูก
ยังไม่รู้ค่ะ แต่อยากรู้ว่ารถโดยสารไปได้ใหมเพราะว่าไม่อยากเอารถไปค่ะ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
เท่าที่อ่านเเละทำความเข้าใจเอาเอง น่าจะเป็นกุฎิหลวงพี่เเป๋วใช่มั้ยครับ ที่รอนานถึง 6 ชั่วโมงกว่าๆ :001:
ถ้าใช่ ผมเเนะนำให้คุณ ไปวัน พุธครับ ไปเเต่เช้าเลยก็ดีครับ (เผื่อจะเวียนหลายพาน) ผมเคยไปวันพุธคนโล่งกุฎิสักเลยครับ  :002:
บางครั้งการที่คุณต้องรอสักนานๆ อาจเป็นเพราะพระอาจารย์ท่านทราบว่าคุณได้นำรถมาเองก็ได้ครับ  ท่านเลยไม่ห่วง บางครั้งท่านก็เมตตาให้คนที่มารถโดยสารได้รับการสักก่อนนะครับ  :008: 1pm จนถึง 6.30pm เนี่ย ถือว่าปกติครับ ผมเคยรอ สัก เเล้วถามเพื่อนที่นั่งรอ บางคนมาถึง 6โมง เช้า ได้ สักเกือบ เที่ยงคืน ยังมีเลยครับ  :095:
ส่วนเงินที่ถวายใส่ซอง ไป1000฿. ขอสาธุด้วยครับ พระอาจารย์ ท่านไม่เคยนำเงินไปใช้ ส่วนตัวครับ เงินที่คุณ ถวายมา ท่านนำเอาไปใช้ประโยชน์ กับทางวัด กับทางโรงเรียน ท่านเป็นคนกลางที่รับเงินของคุณ เท่านั้นเองครับ บุญครั้งเเรกที่คุณได้คือ ได้ถวายเงินให้กับพระสงฆ์ บุญครั้งที่2 ทีคุณได้ ก็จากเงินที่พระอาจารย์ท่านนำไปทำประโยชน์นั้นเองครับ บุญนั้นก็เวียนกลับมาหาคุณครับ   :016:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

• ตติยะ
    • Facebook
    • อีเมล
เท่าที่อ่านเเละทำความเข้าใจเอาเอง น่าจะเป็นกุฎิหลวงพี่เเป๋วใช่มั้ยครับ ที่รอนานถึง 6 ชั่วโมงกว่าๆ :001:
ถ้าใช่ ผมเเนะนำให้คุณ ไปวัน พุธครับ ไปเเต่เช้าเลยก็ดีครับ (เผื่อจะเวียนหลายพาน) ผมเคยไปวันพุธคนโล่งกุฎิสักเลยครับ  :002:
บางครั้งการที่คุณต้องรอสักนานๆ อาจเป็นเพราะพระอาจารย์ท่านทราบว่าคุณได้นำรถมาเองก็ได้ครับ  ท่านเลยไม่ห่วง บางครั้งท่านก็เมตตาให้คนที่มารถโดยสารได้รับการสักก่อนนะครับ  :008: 1pm จนถึง 6.30pm เนี่ย ถือว่าปกติครับ ผมเคยรอ สัก เเล้วถามเพื่อนที่นั่งรอ บางคนมาถึง 6โมง เช้า ได้ สักเกือบ เที่ยงคืน ยังมีเลยครับ  :095:
ส่วนเงินที่ถวายใส่ซอง ไป1000฿. ขอสาธุด้วยครับ พระอาจารย์ ท่านไม่เคยนำเงินไปใช้ ส่วนตัวครับ เงินที่คุณ ถวายมา ท่านนำเอาไปใช้ประโยชน์ กับทางวัด กับทางโรงเรียน ท่านเป็นคนกลางที่รับเงินของคุณ เท่านั้นเองครับ บุญครั้งเเรกที่คุณได้คือ ได้ถวายเงินให้กับพระสงฆ์ บุญครั้งที่2 ทีคุณได้ ก็จากเงินที่พระอาจารย์ท่านนำไปทำประโยชน์นั้นเองครับ บุญนั้นก็เวียนกลับมาหาคุณครับ   :016:
อืมพระอาจารย์มารู้ทีหลังว่าเหมา taxi ไปจากกรุงเทพค่ะ, แล้วต้องไปมอชิตต่อ เพราะจ่ะกลับศรีสะเกษ! ส่วนเรื่องค่าซองน่ะไม่เป็นไรค่ะเพราะเป็นคนชอบทำบุญอยู่แล้ว, แล่ะเพิ่งกลับมาเมือชไทยเป็นครั้งแรกในรอบ 10 ปี บังเอิญ ครอบครัวพาไปอยู่ที่ australia ตั้งแต่เด็ก..แค่อยากถามผู้รู้ว่าถ้าเรากลับไปอีกครั้งต้องใส่ดอกไม้ธูปเทียนไหม หรือยังไงค่ะ แล้วอยากไปวันไม่ค่อยมีคนค่ะ หรือคนน้อย.. อยากไปสักย์เสือเหลียวหลัง ไม่ก็ เสือ 8 ทิศ แต่ไม่รู้พระอาจารย์จ่ะสักย์ใม่ค่ะ??

• ตติยะ
    • Facebook
    • อีเมล
อืมพระอาจารย์มารู้ทีหลังว่าเหมา taxi ไปจากกรุงเทพค่ะ, แล้วต้องไปมอชิตต่อ เพราะจ่ะกลับศรีสะเกษ! ส่วนเรื่องค่าซองน่ะไม่เป็นไรค่ะเพราะเป็นคนชอบทำบุญอยู่แล้ว, อีกอย่างไม่ได้หวังผลตอบแทนค่ะ แล่ะเพิ่งกลับมาเมือชไทยเป็นครั้งแรกในรอบ 10 ปี บังเอิญ ครอบครัวพาไปอยู่ที่ australia ตั้งแต่เด็ก..แค่อยากถามผู้รู้ว่าถ้าเรากลับไปอีกครั้งต้องใส่ดอกไม้ธูปเทียนไหม หรือยังไงค่ะ แล้วอยากไปวันไม่ค่อยมีคนค่ะ หรือคนน้อย.. อยากไปสักย์เสือเหลียวหลัง ไม่ก็ เสือ 8 ทิศ แต่ไม่รู้พระอาจารย์จ่ะสักย์ใม่ค่ะ??

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ก่อนจะสักยันต์ทุกครั้งก็ต้องมีการยกพาน
ประกอบด้วย ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่1 ซอง
เงินค่าครู25บาทตามธรรมเนียมครับ (ใส่มากกว่านี้ก็ได้ครับตามศรัทธา)
ส่วนเสือเหลียวหลังหรือยันต์แปดทิศ ลองกราบเรียนถามพระอาจารย์ท่านดูนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2554, 10:50:54 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

• ตติยะ
    • Facebook
    • อีเมล
เก้ายอด แล่ะ ห้าแถว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 03:52:15 »

ขออนุญาตตัดภาพอีกภาพออกนะครับ รูปภาพควรจะCROP ตัดให้เหลือแต่เฉพาะบริเวณยันต์อย่างเดียวนะครับ และรบกวนแก้ไขภาพแสดงตัวด้วยครับ
เพื่อความเหมาะสมของเว็บไซด์ที่เกี่ยวกับวัด และธรรมะ ครับ
                                      ผู้ดูแลระบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2554, 01:09:57 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เก้ายอด แล่ะ ห้าแถว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 07:32:46 »
ขอบคุณครับลายสักคมดีสักกับอ.ท่านไหนครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 08:01:45 »
ชัดเจน งดงามครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
เก้ายอดไม่น่าจะใช่หลวงพี่แปีวนะครับหลวงพี่แป๊วไม่มี่อัครขระใต้ยันตร์ครับผิดถูกประการใดต้องขอโทษด้วยครับ

• ตติยะ
    • Facebook
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 12:01:27 »
ขอบคุณครับลายสักคมดีสักกับอ.ท่านไหนครับ
จำชื่อพระอาจารย์ไม่ได้ค่ะ แต่จำได้ว่าท่านอยู่กฎิสุดท้าย (ถ้าเราไปทางขวามือค่ะ)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ประกาศเรื่อง การโพสท์รูปที่เหมาะสม

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=18806

รบกวนแก้ไขภาพแสดงตนด้วยนะครับ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
อันนี้ครับ เก้ายอด หลวงพี่แป๊ว หลังผมเอง อิอิ ไม่ของคุณผู้หญิง ไม่เหมือนผมง่ะ มีอักขระ ข้างล่างด้วยง่ะ งง