ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ ที่ระลึก ๑๐๐ ปั ๑ ตุลาคม ๒๕๑๑  (อ่าน 1300 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เหรียญที่ระลึก วันเถลืงถวัลยราชสมบัติ ๑๐๐ ปี ด้านหน้ารัชกาลที่ ๕ ด้านหลังพระพุทธชินราช  ๑ ตุลาคม ๒๕๑๑  เหรียญนี้มีพระเกจิอาจารย์ร่วมปลุกเสก ๙ รูป อาทิ หลวงปู่โต๊ะ, เจ้าคุณนร,หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม,พ่อท่านคล้าย,หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม,หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง,หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ,หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี,หลวงปู่เทียน วัดโบสถ์ เหรียญแท้จะมีโค๊ด(THAI MINT)ตรงไหล่ขวาของรัชกาลที่ ๕ ครับ ของปลอมมีออกมามากมายครับ แต่รายละเอียดความคมชัดจะยังไม่เหมือนครับ จึงอยากนำมาให้สมาชิกได้ศึกษากันนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ศึกษาและสะสมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2554, 02:46:05 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญ ที่ระลึก ๑๐๐ ปั ๑ ตุลาคม ๒๕๑๑
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 09:13:36 »
น่าสะสมเป็นอย่างยิ่งสำหรับวัตถุมงคลที่พระเกจิอาจารย์รุ่นเก่าๆได้ร่วมกันพุทธาภิเษก...และยิ่งเป็นเสด็จพ่อ ร.5 กับพระพุทธชินราชที่เป็นที่เคารพของปวงชนชาวไทยยิ่งน่าสะสมเข้าไปใหญ่...ขอบคุณที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทานครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญ ที่ระลึก ๑๐๐ ปั ๑ ตุลาคม ๒๕๑๑
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 10:19:51 »
โอ้วันเกิดผมเลยนะเนี้ยเพิ่งรู้  ขอบคุณครับสำหรับวิทยาทาน :054: :054:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ