ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติแจ้งข่าวพิธีไหว้ครูสายเข็มทอง  (อ่าน 3667 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
วันอาทิตย์ที่21สิงหาคม2554นี้เวลา9.00นขอเชิญร่วมพิธีไหว้ครูสายเข็มทองหลวงพ่อพิมมาลัย โดยพระอาจารย์หนุ่ม ณ.วัดบางแวก ซ.จรัญฯ13 บางกอกใหญ่ กทม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2554, 07:41:00 โดย ~เสน่ห์เอ~ »

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
เพิ่มเติมเส้นทางนิดนึงนะครับ วัดบางแวกอยู่ซอยจรัญสนิทวงศ์ 13 ( พาณิชยการธนบุรี ) เข้าซอยไปประมาณไม่เกิน 1 กม.ลงสะพานข้ามคลอง เข้าทางวัดวิจิตรการนิมิตร ( วัดหนัง ) หรือไม่ก็เข้าทางวิทยาลัยพาณิชยการธนบุรีก็ใด้ครับ ( ประตูวัดด้านหนึ่งติดกับหลังวิทยาลัย )

ขอขอบคุณ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รับทราบครับ พี่สเน่ห์เอ ...  :002:

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
รบกวนสอบถามครับ
 ช่วงนี้พระอาจารย์หนุ่มท่านฝังเข็มให้หรือเปล่าครับ นอกเหนือวันไหว้ครู

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
รบกวนสอบถามครับ
 ช่วงนี้พระอาจารย์หนุ่มท่านฝังเข็มให้หรือเปล่าครับ นอกเหนือวันไหว้ครู

ก็ยังฝังอยู่นะครับ (ถ้าอยู่) เพราะท่านมีภาระที่ต้องหาปัจจัยมาสร้างสำนักสงฆ์ดอนวิเวก ที่จังหวัดเพชรบุรี ร่วมกับท่านอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ จึงอาจจะไปต่างประเทศบ่อย หรือไม่บางทีบางอารมณ์ท่านก็ไปพักที่สำนักสงฆ์ดอนวิเวกนั่นแหละครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ Hs1Qww

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ขอเชิญศิษย์ เข็มทองคะนองฤทธิ์ ร่วมพิธีบูชาครูบูรพาจารย์ ๕๔
ณ วัดบางแวก จรัญสนิทวงศ์ ๑๓ กรุงเทพฯ
วันอาทิตย์ที่ ๒๑ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๔

เวลา ๐๗.๒๙ น. โองการบวงสรวงเทพยดา ท้าวมหาราชทั้ง๔
เวลา ๐๙.๐๐ น. ร่วมถวายผ้าป่าสามัคคีฯ
เวลา ๐๙.๑๙ น. โองการสรรเสริญคุณครูบูรพาจารย์
เวลา ๑๐.๒๙ น. ครอบเศียรพ่อแก่
เวลา ๑๒.๐๐ น. เริ่มพิธีฝังเข็มทองคะนองฤทธิ์ ๑๐๘ ชุด(เสก ๑ ปี)

ฝังตะกรุดมอญสารพัดดี(น ๑๓+)๑๐๘ ดอก ตำรับปู่วร ก้อนใบ

ฝังตะกรุดดรุณีใจอ่อน (น๑๘+) ๑๐๘ ดอก ตำรับหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม

ฝังตะกรุดร้อนเยาวมาลย์(น๒๐+)๑๐๘ดอก ตำรับเสด็จในกรมฯ

พระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม วัดบางพระ อาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ เมตตาปรกในพิธี ครอบเศียรพ่อแก่ ประพรมน้ำพระพุทธมนต์ดอกพิกุล พร้อมทั้งแจกวัตถุมงคลที่ระลึกแก่ทุกท่านที่มาร่วมงาน บูชาพานครู ๙๙ บาท
เข็มทองชุดละ ๕๐๐ บาท ตะกรุดดอกละ ๕๐๐ บาท (ทุกชนิด)

อ.ประคอง แจกฟรีตะกรุดมหาเสน่ห์มอญ จารมือ แก่ผู้ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีฯ รับบัตรคิว ๐๖.๐๐ น.เฉพาะวันงานเท่านั้น

ที่มา:ขอขอบคุณ กำหนดการงานไหว้ครูจาก พี่อาถรรพ์เวทย์ เว็บคนรักมีด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2554, 12:08:02 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕